Thắc mắc về hoá đơn đầu vào

• Thread starter mandnit
  • Ngày gửi
M

mandnit

Guest
27/11/12
3
0
0
Hà nội
Chào cả nhà.
Cho em hỏi công ty em có mấy cái hoá đơn VAT về mấy vé máy bay bên khách hàng viết cho chỉ có mục nội dung và thành tiền là viết còn mục đơn vị tính, số luơng, đơn giá bỏ trông như vậy có được không? (hiểu với nhau là chỉ có 1 vé).
Mong cả nhà giúp đỡ em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Thắc mắc về hoá đơn đầu vào

Chào cả nhà.
Cho em hỏi công ty em có mấy cái hoá đơn VAT về mấy vé máy bay bên khách hàng viết cho chỉ có mục nội dung và thành tiền là viết còn mục đơn vị tính, số luơng, đơn giá bỏ trông như vậy có được không? (hiểu với nhau là chỉ có 1 vé).
Mong cả nhà giúp đỡ em.

mấy cái hóa đơn này là KH viết tay cho bạn ah, vì mình mua vé máy bay vài lần thì thấy họ xuất cho mình đầy đủ lắm mà, có đầy đủ các mục đơn vị tính, số lượng, đơn giá và thành tiền mà

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Chào cả nhà.
Mong cả nhà giúp đỡ em.
c) Tiêu thức “Số thứ tự, tên hàng hóa, dịch vụ, đơn vị tính, số lượng, đơn giá, thành tiền”: ghi theo thứ tự tên hàng hóa, dịch vụ bán ra; gạch chéo phần bỏ trống (nếu có). Trường hợp hóa đơn tự in hoặc hóa đơn đặt in được lập bằng máy tính nếu có phần còn trống trên hóa đơn thì không phải gạch chéo.
Trường hợp người bán quy định mã hàng hóa, dịch vụ để quản lý thì khi ghi hóa đơn phải ghi cả mã hàng hóa và tên hàng hóa.===> phải ghi đầy đủ bạn nhé?

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Chào cả nhà.
Mong cả nhà giúp đỡ em.

Tóm lại là nếu những cái vé máy bay này không điền đẩy đủ thông tin thì nó chưa hợp lý-->loại ra.

M

mandnit

Guest
27/11/12
3
0
0
Hà nội

Đúng vây, mấy cái hoá đơn họ viêt tay cho bên mình. Hoá đơn VAT của bộ tài chín phát hành chứ không phải hoá đơn online của các hãng máy bay đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA