Có phải hình thức cấp tín dụng hay không?

  • Thread starter fedex01
  • Ngày gửi
F

fedex01

Sơ cấp
20/2/13
3
0
1
35
Liên quan đến Khoản 4, Điều 4, Thông tư 219/TT-BTC quy định đối tượng không chịu thuế GTGT là dịch vụ cấp tín dụng, các bạn cho mình hỏi trường hợp sau đây có phải hình thức cấp tín dụng không nhé:
- Công ty A cho Đại lý của Công ty nợ tiền hàng đến 1 hạn mức nào đó (Ví dụ: 1 tỷ) đồng thời công ty A đã mua bảo hiểm tín dụng cho khoản nợ của Đại lý với 1 công ty bảo hiểm.
- Măt khác Đại lý phải trả tiền lãi trực tiếp cho Công ty căn cứ vào lãi suất thỏa thuận giữa 2 bên và số ngày duy trì hạn mức tiền hàng đó, lãi suất Đại lý phải trả có thể bằng hoặc khác lãi suất mà Công ty A đã trả cho công ty bảo hiểm .
Vậy đây có phải là hình thức Công ty A cấp tín dụng cho Đại lý bán hàng của Công ty A hay không? Xin các bạn cho ý kiến.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK