Cách đánh giá tài sản mua lại

• Thread starter Phanthuyceo
  • Ngày gửi
P

Phanthuyceo

Guest
1. Anh chị cho em hỏi với, công ty mua lại 1 máy in và 1 máy tính của 1 ng bạn, bây giờ làm sao định giá lại để cho vào sản sản của Công ty dk ạ????
a chị giúp em với. em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Ðề: Cách đánh giá tài sản mua lại

Biết nói gì đây ? Nếu kiếm được Hđ thì HT bài bản, giá trị đồ sconhand có đáng là bao lại ko HĐ!

P

Phanthuyceo

Guest

@Nguyencongthuy anh ấy mới mua máy in mất 15 triệu, nhưng hóa đơn lại k tìm thấy đâu. bh bán lại cho công ty ma. bán 10tr. thì phải làm như thế nào?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Nếu mua lại tài sản đã qua sử dụng của người không kinh doanh thì lập Bảng kê 01/TNDN (lập bảng kê mua của ai đó có số CMND là được thôi, của nhân viên công ty cũng đực mà);nếu mua lại của người kinh doanh thì phải có hóa đơn thôi.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

1. Anh chị cho em hỏi với, công ty mua lại 1 máy in và 1 máy tính của 1 ng bạn, bây giờ làm sao định giá lại để cho vào sản sản của Công ty dk ạ????
a chị giúp em với. em cảm ơn ạ.

Không phải đánh giá lại! giá trị trên chứng từ bao nhiêu thì HT vào TS bấy nhiêu.

Q

quyenphamvsc

Guest
9/6/15
2
0
1
33
Anh chị cho em hỏi : Công ty em mua lại các thiết bị văn phòng của một cá nhân không kinh doanh nên không có chứng từ , bây giờ có cách nào để đưa các TBVP này vào tài sản của Công ty để tính chi phí không ạ?

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Anh chị cho em hỏi : Công ty em mua lại các thiết bị văn phòng của một cá nhân không kinh doanh nên không có chứng từ , bây giờ có cách nào để đưa các TBVP này vào tài sản của Công ty để tính chi phí không ạ?

Bạn là kế toán mà nói: ( .. không có chứng từ .. ) thì làm sao HT ? chỉ không có HĐ thì xử lý như ACC4RUM hướng dẫn ở #4.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA