Hóa đơn đầu ra đã kê khai rồi , khách hàng lại đòi hủy xuất hóa đơn mới

• Thread starter redpper
  • Ngày gửi
R

redpper

Guest
1/10/04
33
0
6
45
Ha noi
Cả nhà đã bị trường hợp này chưa ạ

Công ty em xuất hóa đơn tháng 6, kê khai thuế rồi, Khách hàng đồng ý rồi. Bên em đã kê khai thuế đầu ra đầy đủ.
Nhưng gặp phải khách hàng củ chuối . Nhận hóa đơn rồi đòi hủy xuất hóa đơn mới , thế mới điên ruột ấy
Bay giờ tháng 7 em kê khai lại thế nào nhỉ ? Bác nào đã gặp rồi chỉ giúp em phát. Theo thông tư nghị định nào hướng dẫn càng tốt ạ

Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DienKiem

Guest
22/7/10
3
0
1
36
Sóc Sơn - Hà Nội
Ðề: Hóa đơn đầu ra đã kê khai rồi , khách hàng lại đòi hủy xuất hóa đơn mới

Bạn vào tờ khai bổ sung điều chỉnh giảm thuế GTGT phải nộp nhé

H

hoaspkt

Sơ cấp
29/8/11
19
1
3
ho chi minh

Ban vao 01-khbs lam giam thue dau ra la ok thoi

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Cả nhà đã bị trường hợp này chưa ạ

Công ty em xuất hóa đơn tháng 6, kê khai thuế rồi, Khách hàng đồng ý rồi. Bên em đã kê khai thuế đầu ra đầy đủ.
Nhưng gặp phải khách hàng củ chuối . Nhận hóa đơn rồi đòi hủy xuất hóa đơn mới , thế mới điên ruột ấy
Bay giờ tháng 7 em kê khai lại thế nào nhỉ ? Bác nào đã gặp rồi chỉ giúp em phát. Theo thông tư nghị định nào hướng dẫn càng tốt ạ

Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Chào bạn.
Bạn làm việc thương lương với họ trước đi.Khi nào không được thì mình tính tiếp.
+Họ đòi hủy tờ hóa Tháng 06, vậy học có nói phải xuất lại vào tháng mấy hay không?
-Nếu xảy ra Kê khai lại thì bạn phải làm Tờ khai thuế GTGT Bổ sung Lần 1.
-Quy Trình nó như thế này.
1.Đánh tờ khai T06 lần đầu vào HTKK ( chỉ có tờ khai thôi nhé, Phục hồi thì các tốt).Nhấn Ghi rồi OK.
2. Vào chọn T06, tiếp chọn Bổ sung L1, nó sẽ hiện cho bảng Tờ khai Lần đầu của tháng 06.Lúc này bạn tính lại doanh thu sau khi trừ hóa đơn đó, tính lại thuế GTGT luôn.
Rồi nhập vào chỉ tiêu [32], [3], nếu đơn vị bạn áp dụng thuế suất 10% cho các mặt hàng bán ra.

R

redpper

Guest
1/10/04
33
0
6
45
Ha noi

Kê khai bổ sung, xong rồi tháng 7 kê khai bình thường ạ ?? có chỗ nào nói rõ vụ này k các bác

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên

Bạn vào khai bổ sung điều chỉnh giảm số thuế phải nộp và nêu lý do điều chỉnh giảm. Theo thông tư 156 bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA