Hóa đơn bán hàng ....giúp em với ak.....

• Thread starter Bachienluong
  • Ngày gửi
B

Bachienluong

Guest
11/7/14
3
0
0
Hà nội
Em có kê khai nhầm tờ HÓA ĐƠN BÁN HÀNG vào tờ khai của tháng trước . EM nhầm lẫn là do tờ hóa đơn có màu giống hệt hóa đơn GTGT nhưng kg có dòng Thuế suất 10% ,có mã số thuế và tên tên cá nhân đóng dấu treo bên trên. Em vẫn kê khai như hóa đơn GTGT hợp lệ thông thường. giờ em phải làm sao ạk?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bachienluong

Guest
11/7/14
3
0
0
Hà nội
Ðề: Hóa đơn bán hàng ....giúp em với ak.....

Không có ai giúp em với ạk hic hic.....

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Em có kê khai nhầm tờ HÓA ĐƠN BÁN HÀNG vào tờ khai của tháng trước . EM nhầm lẫn là do tờ hóa đơn có màu giống hệt hóa đơn GTGT nhưng kg có dòng Thuế suất 10% ,có mã số thuế và tên tên cá nhân đóng dấu treo bên trên. Em vẫn kê khai như hóa đơn GTGT hợp lệ thông thường. giờ em phải làm sao ạk?
Đó là hóa đơn bán hàng hay là hoa đơn bán lẻ?
Nếu là hóa đơn bán hàng có đầy đủ các chỉ tiêu, mẫu số+ Ký hiệu+ Số Hóa đơn, thì đó là hóa đơn hợp pháp
Bạn không cần phải kê khai GTGT, nhưng nếu kê khai với thuế suất 0% hoặc không chịu thuế thì cũng chả sao

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Chào bạn.
+Vậy là bạn đã kê khai tờ hóa đơn bán hàng này vào phần của bạn kê mua vào rồi hả.
+Nếu xảy ra việc này tức là thuế GTGT đầu vào đã không đúng rồi.
Bạn hãy làm lại Tờ khai bổ sung Lần 1 của kỳ kê khai đó nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA