Miễn giảm thuế TNDN

• Thread starter Tran Thi Thu Trang
  • Ngày gửi
T

Tran Thi Thu Trang

Guest
22/3/06
12
0
0
38
ha noi
Các loại hình kinh doanh nào thì được miến hok phải nộp thuế TNDN ạ? anh chị nào giúp em với ? Công ty em ngành nghề kinh doanh chủ yếu là sản xuất và phát hành CD âm nhạc truyền thống , tổ chức các buổi biểu diễn nghệ thuật .. văn hóa nghệ thuật dân tộc vậy có được miễn thuế TNDN hok?? :welcome_2

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

manhcuongLC_VN

Guest
8/1/07
7
0
0
40
Hải Phòng
Theo luật thuế TNDN thì có nhiều trường hợp miễn giảm thuế TNDN. Nhưng đối với cơ sở kinh doanh của bạn thì phải nộp thuế TNDN .
Chi tiết bạn tham khảo qua đường link sau :
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=22003&oid=22627[/URL]
Địa chỉ trang web của tổng cục thuế : www.gdt.gov.vn

Sửa lần cuối:
T

thichhochoi

Guest
9/9/06
11
0
0
TPHCM
tiện đây các bác cho minh hỏi:
Cty mình mới thành lập, chủ yếu là về phần mềm, có kết hợp thiết kế thêm phần cứng.
Nhưng vì thời gian đầu chưa có SP nên phòng KD có mua-bán thêm một số mặt hàng nhưng doanh thu ko đáng kể
Vậy Cty minh có đc hưởng chính sách miễm giảm thuế TNDN ko?
Nếu đcj thì cần phải làm thủ tục gì?
Mong các bác cho lời khuyên sớm!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Miễn giảm thuế TNDN đối với hoạt động sản xuất máy tính, sản phẩm phần mềm. Hoạt động thương mại đối với máy tính, sản phẩm phần mềm thì không được hưởng ưu đãi. Thủ tục ưu đãi thuế TNDN bạn xem trong Thông tư 128/2003/TT-BTC để biết rõ hơn chi tiết.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
T

taithu

Guest
24/2/07
2
0
0
45
Ha noi
Tiện đây cho mình hỏi: Công ty mình mới thành lập tháng 9/2006, hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ vận tải thì có được ưu đãi thuế TNDN không?

T

Tran Thi Thu Trang

Guest
22/3/06
12
0
0
38
ha noi
em cảm ơn các anh các chị nhiều lắm hihi

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu phát triển vận tải công cộng: đầu tư phương tiện vận tải đường sắt, vận tải đường biển, vận tải hành khách đường bộ bằng xe ô tô từ 17 chỗ ngồi trở lên, vận tải hành khách đường thủy bằng phương tiện cơ giới thì mới được hưởng ưu đãi thuế TNDN theo Nghị định 164/2003/NĐ-CP.

taithu nói:
Tiện đây cho mình hỏi: Công ty mình mới thành lập tháng 9/2006, hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ vận tải thì có được ưu đãi thuế TNDN không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA