Hỏi về báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và ấn chỉ qúy 2

• Thread starter Nam.Naive
  • Ngày gửi
N

Nam.Naive

Guest
Các anh chị cho em hỏi hạn cuối của báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 là 30/07 này ạ còn báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ là ngày 05/07 đúng không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dai lun

Sơ cấp
29/6/14
15
5
3
38
Lâm Đồng
Ðề: Hỏi về báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và ấn chỉ qúy 2

Bạn ơi,tình hình sử dụng ấn chỉ như thế nào vậy, chứ không phải cho vào luôn mẫu bcthsdhd à, cho mình mẫu được không bạn, thanhks bạn.

N

Nam.Naive

Guest

Mình làm trên Sơn La thì họ tách bc hóa đơn riêng, báo cáo ẩn chỉ riêng. Mẫu thì gần như là giống hệt mẫu BC26/AC. Thay hết chỗ hóa đơn thì ghi thành chứng từ

D

dai lun

Sơ cấp
29/6/14
15
5
3
38
Lâm Đồng

Bạn ơi, của mình là vé xe khách, mình làm trên phần mềm mà cột mã loại hóa đơn mình nhập gì nó cũng không chịu, mình lấy cái 02/ mà chẳng hiểu gì nó mới chịu, cột ký hiệu mã hóa đơn mình đánh 02/VEDB3/001 như trên vé cũng không được nó chỉ chịu 02/ mà mình nộp quý I mất rồi, không biết có bị phạt không, bị thì phạt bao nhiêu, giờ làm quý II mới phát hiện ra, mình mới làm lần đầu nên chưa biết ,lo quá.

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
33
tp.hcm

Cho em hỏi báo cáo tình hình ấn chỉ là gì ạ? và những loại hình cty nào thì nộp báo cáo tình hình ấn chỉ ạ?

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Mình cũng có câu mún hỏi như bạn @thuycoi1204..cho mình xin câu trả lời với..hjc....

hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội

Mình cũng có câu mún hỏi như bạn @thuycoi1204..cho mình xin câu trả lời với..hjc....

ví dụ như bên mình làm bên tư vấn xây dựng -> có ấn chỉ " chứng từ khấu trừ thuế TNCN"

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Bên mình ko có phát sinh thuế TNCN vậy có cần ấn chỉ ko nhỉ...bên mình làm về dịch vụ môi giới bất động sản....?

hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội

Bên mình ko có phát sinh thuế TNCN vậy có cần ấn chỉ ko nhỉ...bên mình làm về dịch vụ môi giới bất động sản....?

Ấn chỉ TNCN dùng khi bạn khấu trừ 10%, 20% cho những cá nhân làm việc ko thường xuyên ở cty bạn mà lại có thu nhập ở nhiều nơi

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Ah zị hả..cám ơn @hoangyenketoan..mà cho mình hỏi thêm là...mún bết về ấn chỉ là gì hay như thế nào thì mình đọc thông tư nào vậy bạn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA