Hỏi về GTGT khấu trừ kì trước chuyển sang

• Thread starter Nam.Naive
  • Ngày gửi
N

Nam.Naive

Guest
Các anh chị cho em hỏi khi em kê khai trong HTKK nhiều lúc nó không tự chuyển từ kì trước sang hoặc là bị nhảy sai số thì em cứ lấy kì trước cộng với kì này rồi ghi vào được không ạ.
Cho em hỏi luôn là bây giờ em mới nhận được hóa đơn GTGT từ tháng 4 thì em kê khai luôn vào tháng 6 này hay lại phải làm bản kê khai bổ sung.
Còn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 hạn cuối 30/7, báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ quý 2 hạn cuối 5/7 đúng không ạ. Hôm trước em nghe người ở cơ quan thuế nhắc ấn chỉ nộp trước 15/6 em phân vân quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Hỏi về GTGT khấu trừ kì trước chuyển sang

1 Các anh chị cho em hỏi khi em kê khai trong HTKK nhiều lúc nó không tự chuyển từ kì trước sang hoặc là bị nhảy sai số thì em cứ lấy kì trước cộng với kì này rồi ghi vào được không ạ.
2 Cho em hỏi luôn là bây giờ em mới nhận được hóa đơn GTGT từ tháng 4 thì em kê khai luôn vào tháng 6 này hay lại phải làm bản kê khai bổ sung.
3 Còn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 hạn cuối 30/7, báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ quý 2 hạn cuối 5/7 đúng không ạ. Hôm trước em nghe người ở cơ quan thuế nhắc ấn chỉ nộp trước 15/6 em phân vân quá.

1. Nếu do lỗi phần mềm ko tự chuyển, bạn cần gõ chính xác số thuế còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang [22] bằng với chỉ tiêu [43] của tờ khai kỳ trước, các phần còn lại PM tự cộng cho bạn.
2. Kê khai tháng 6.
3. Thời hạn tờ khai quý là ngày thứ 30 của kỳ tiếp theo.

N

Nam.Naive

Guest
Ðề: Hỏi về GTGT khấu trừ kì trước chuyển sang

1. Nếu do lỗi phần mềm ko tự chuyển, bạn cần gõ chính xác số thuế còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang [22] bằng với chỉ tiêu [43] của tờ khai kỳ trước, các phần còn lại PM tự cộng cho bạn.
2. Kê khai tháng 6.
3. Thời hạn tờ khai quý là ngày thứ 30 của kỳ tiếp theo.
Cho em hỏi kĩ lại, nếu như chỉ số [22] e lỡ cộng thêm của kỳ hiện tại vào thì bây giờ muốn sửa như thế nào ạ và cái thời hạn nộp của báo cáo ấn chỉ cũng giống thời hạn của báo cáo hóa đơn ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA