Nộp báo cáo tài chính

• Thread starter ngochue
  • Ngày gửi
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Các anh chị cho em hỏi với. Một bộ BCTC bao gồm:
+ BCĐKT
+ TMBCTC
+ XDKQKD
thì em có phải kèm theo BCĐSPS không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Nhan

Trung cấp
4/12/06
86
0
6
47
Huế -HCM
Thiếu bảng Lưu chuyển tiền tệ rồi. Nộp kèm Cđps nhé.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
BCLC tiền tệ chỉ bắt buộc với công ty lớn thôi. Còn công ty nhỏ và vừa thì khuyến khích làm chứ không bắt buộc.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Vậy cho em hỏi thêm ngoài BCĐSPS nộp thêm nữa thì một bộ BCTC cuối năm đầy đủ còn kèm theo sổ sách gì nữa không ạh.

T

Tran Nhan

Trung cấp
4/12/06
86
0
6
47
Huế -HCM
Thường nộp kèm tờ " báo cáo tình hình thực hiện nghĩa vụ với NSNN" . Nếu đã nộp tờ này rồi thì thôi Không nộp sổ sách gì cả.
thân

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
ngochue nói:
+ BCĐKT
+ TMBCTC
+ XDKQKD
Nếu công ty lớn, bạn đọc quyết định 15, nếu doanh nghiệp vừa và nhỏ, bạn đọc quyết định 48; trong đó quy định rõ rồi. Nếu chưa rõ, y học bó tay

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Gửi bạn nmh_phocu:
" Nếu công ty lớn, bạn đọc quyết định 15, nếu doanh nghiệp vừa và nhỏ, bạn đọc quyết định 48; trong đó quy định rõ rồi. Nếu chưa rõ, y học bó tay"
QD 48 ngày 1/1/07 mới áp dụng, nên làm sao vận dụng được, bạn chắc cũng mới đi làm hả và hình như cũng chưa làm báo ca bao giờ đúng không?
Còn QD 15 trong năm nay thì công ty nào làm cũng được.
Còn tôi vẫn biết thừa là trong bộ BCTC người ta yêu cầu có 3 thứ chắc chắm cần nộp, và một thứ được yêu tiên cho DN vừa và nhỏ là có muốn làm hay không thì tùy.
Nhưng vì sao tôi lại phải hỏi, đó là vì tôi thấy ngoài cái bộ 4 thứ trên hình như người ta còn phải nộp thêm những sổ sách khác như BCDSFS, hay những gì đó. Vì tôi thấy cái quyển BCTC họ nộp trên cơ quan thuế rất dầy, trong khi nếu chỉ làm 4 cái BC như trong QD 15 yêu cầu thì làm sao có thể đóng thành một quyển dầy như vậy được.
Còn như bạn nói, cứ lấy sách ra đọc thì WKT thành lập ra để làm gì?
Còn tôi thì tôi hiểu, WKT thành lập ra là để giải đáp và tổng hợp những chi tiết nhỏ thành một khối lớn giúp cho kế toán có thể hình dung ra hết công việc cần làm của mình.

nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
Giờ em mới biết là BCLCTT là không bắt buộc nộp đối với doanh nghiệp nhỏ, nếu như vậy thì đối với DNTN có thể là không bắt buộc phải không ạ? điều này có qui định trong chế độ kế toán 12 khô hả chị?

D

dungha

Guest
21/1/07
41
0
0
ha noi
BCTC gồm
1. Bảng CĐKT (Mẫu biểu B01 - DNN)
2. Bảng KQHĐKD (Mẫu biểu B02 - DNN) gồm(Phần I: Lãi , lỗ ; Phần II: Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước ; Phần III: Thuế GTGT đc khấu trừ, đc hoàn lại, đc giảm, thuế GTGT hàng bán nội địa)
3.Bảng TM BCTC (Mẫu biểu B09 - DNN)
4. Bảng CĐ PSTK (Mẫu biểu F01 - DNN)

D

dungha

Guest
21/1/07
41
0
0
ha noi
Báo cáo lưu chuyển tiền tệ ko bắt buộc nhưng nếu làm cũng ko sao cả

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
ngochue nói:
+ BCĐKT
+ TMBCTC
+ XDKQKD
He he , mình xin lỗi vì mình nghĩ bạn hỏi thời gian này, khi 48 và 15 có hiệu lực.

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
ngochue nói:
Gửi bạn nmh_phocu:
QD 48 ngày 1/1/07 mới áp dụng,
Dạ đúng thế nên mình cũng không biết bạn hỏi thời điểm nào
ngochue nói:
Gửi bạn nmh_phocu:
bạn chắc cũng mới đi làm hả ,
Dạ vâng, so với các người đi làm trước em thì em là người mới đi làm.
ngochue nói:
Gửi bạn nmh_phocu:Còn như bạn nói, cứ lấy sách ra đọc thì WKT thành lập ra để làm gì?,
Dạ Gã sẹo chưa bao giờ nói thế
ngochue nói:
Gửi bạn nmh_phocu:
Còn tôi thì tôi hiểu, WKT thành lập ra là để giải đáp và tổng hợp những chi tiết nhỏ thành một khối lớn giúp cho kế toán có thể hình dung ra hết công việc cần làm của mình.
Dạ bác hoàn toàn chính xác.

1

123tram

Guest
13/11/06
54
0
0
TP. HCM
Các anh chị ơi cho em hỏi chút, bảng KQKD hình như mình chỉ làm phần I thôi, còn phần II, III không phải làm, em không biết có đúng không mong các anh chị cho ý kiến. Thanks

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
123tram nói:
Các anh chị ơi cho em hỏi chút, bảng KQKD hình như mình chỉ làm phần I thôi, còn phần II, III không phải làm, em không biết có đúng không mong các anh chị cho ý kiến. Thanks
Sao hỏi một câu ngớ ngẩn thế nhỉ? KQKD có 3 phần, làm 1 phần còn 2 phần kia không làm thì người ta in ra để là gì?

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Nhưng trong sách hướng dẫn QD 15 thì không thấy phần này. Vậy mình sẽ tự lắp ghép cho đủ 3 phần à bạn?

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
gửi nmh_phocu, hi` hì tại bạn bảo đọc tài liệu mà.
hi`hi`

morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
Ở chỗ mình, ngoài nộp BCTC theo mẫu quy định, mình còn phải đính kèm bản copy của hóa đơn nộp thuế môn bài và thuế TNDN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA