Hỏi về điều chỉnh báo cáo tài chính

• Thread starter thanhthaomoi
  • Ngày gửi
T

thanhthaomoi

Guest
15/7/14
2
0
0
38
hcm
Các bạn ơi giúp mình với. Hiện tại là năm 2013 báo cáo tài chính xong rồi mà phần hoạch toán tài khoản ngân hàng bị sai là UỶ NHIỆM CHI,là hoạch toán phải trả cho người bán là 331 mới đúng nhưng mình bấm là 131 là phải thu của khách hàng là sai, bây giờ mình điều chỉnh báo cáo tài chính lại hết hay sao các bạn. các bạn nào có công văn dể giải trình cho mình xin với., nếu có các bạn giúp mình gởi qua mail hay THÔNG TƯ mình lên đó lấy về cũng được. cám ơn các bạn nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Hỏi về điều chỉnh báo cáo tài chính

Các bạn ơi giúp mình với. Hiện tại là năm 2013 báo cáo tài chính xong rồi mà phần hoạch toán tài khoản ngân hàng bị sai là UỶ NHIỆM CHI,là hoạch toán phải trả cho người bán là 331 mới đúng nhưng mình bấm là 131 là phải thu của khách hàng là sai, bây giờ mình điều chỉnh báo cáo tài chính lại hết hay sao các bạn. các bạn nào có công văn dể giải trình cho mình xin với., nếu có các bạn giúp mình gởi qua mail hay THÔNG TƯ mình lên đó lấy về cũng được. cám ơn các bạn nhiều nhé!

Chào bạn.
Mình chưa thấy cách nào ngoài nộp lại BCTC.
Vậy Công Nợ bạn có làm sai như vậy không?

L

lekima

Guest
6/7/06
25
2
0
Ha Noi

Em sửa lại BCTC cho đúng rồi cứ thế nộp qua mạng, không cần công văn giải trình nhé
Còn trường hợp nôp BCTC trực tiếp trên cơ quan thuế thì em nộp kèm công văn chị gửi đính kèm sau.

(Chị đã nộp lại BCTC của một đơn vị sai 3 năm, vừa nộp lại bản nộp trực tiếp, vừa nộp lại bản qua mạng và được hướng dẫn như thế ở Chi cục thuế quận Hai Bà Trưng, vừa mới quyết toán xong)

Huhu, chị không thể chèn file nên em có thể PM cho chị email, chị gửi cho em vậy :(

S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho

Sai chỗ nào làm lại cho đúng rồi in ra nộp lại đính kèm theo công văn giải trình điều chỉnh, ngoài bìa ghi rõ điều chỉnh lần thứ mấy, .... như @lekima làm đúng đó

T

thanhthaomoi

Guest
15/7/14
2
0
0
38
hcm

Chào bạn.
Mình chưa thấy cách nào ngoài nộp lại BCTC.
Vậy Công Nợ bạn có làm sai như vậy không?

Công nợ mình đã thanh toán đúng nhưng hoạch toán sai!

Vậy chị giúp em gởi qua mail này nhé thanhthaoaxviet84@gmail.com nhé cảm ơn chi trước nha.

Sửa lần cuối:
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Công nợ mình đã thanh toán đúng nhưng hoạch toán sai!

Chào @thanhthaomoi:
Không chỉ Riêng gì Công Nợ.
+Mà toàn bộ những Sổ sách bạn làm có liên quan đến Tài khoản ấy đều phải chỉnh sửa lại.
+Vậy tại sao bạn không làm Bổ sung lại QT thuế và In lại Sổ sách mà bạn làm bị nhầm lẫn do hạch toán sai Tài khoản trên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA