Kê khai hoá đơn bán ra thuế suất 0% như thế nào trên HTKK 3.2 .3

• Thread starter kkhanh
  • Ngày gửi
K

kkhanh

Guest
Em chào các anh chị!
Mọi người cho em hỏi 1 vấn đề là bên em xuất hóa đơn về thi công công trình với thuế suất 0%.Thu bằng chuyển khoản
Trước kê khai ở 3.1.7 thì em kê vào PL 01-1/GTGT ở mục hàng hoá bán ra chịu thuế 0%. Nhưng bây giờ dùng phần mềm 3.2.3 thì khi nhập như thế nó hiện ra thông báo hàng hoá dịch vụ thuế suất 0% bắt buộc phải kê ở PL 01-3/GTGT dành cho hàng hoá xuất nhập khẩu, phải có cả hợp đồng xuất khẩu và chứng từ thanh toán qua ngân hàng.. Vậy giờ em phải kê như thế nào ah?
Mong các anh chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Kê khai hoá đơn bán ra thuế suất 0% như thế nào trên HTKK 3.2 .3

Em chào các anh chị!
Mọi người cho em hỏi 1 vấn đề là bên em xuất hóa đơn về thi công công trình với thuế suất 0%.Thu bằng chuyển khoản
Trước kê khai ở 3.1.7 thì em kê vào PL 01-1/GTGT ở mục hàng hoá bán ra chịu thuế 0%. Nhưng bây giờ dùng phần mềm 3.2.3 thì khi nhập như thế nó hiện ra thông báo hàng hoá dịch vụ thuế suất 0% bắt buộc phải kê ở PL 01-3/GTGT dành cho hàng hoá xuất nhập khẩu, phải có cả hợp đồng xuất khẩu và chứng từ thanh toán qua ngân hàng.. Vậy giờ em phải kê như thế nào ah?
Mong các anh chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn ah.
Cái này em cứ khai y chang như cũ nhưng em lưu ý là khi làm trong HTKK 3.2.3 em nhơ tích vào PL01-3/GTGT nhưng ở cái phụ lục này em ko điền gì cả thế là ghi thành công và ok nha. Bên chị đã lên thuế hỏi và làm nhu thế r.

N

ngauhungten

Sơ cấp
13/6/12
35
0
6
QnS

Cái này em cứ khai y chang như cũ nhưng em lưu ý là khi làm trong HTKK 3.2.3 em nhơ tích vào PL01-3/GTGT nhưng ở cái phụ lục này em ko điền gì cả thế là ghi thành công và ok nha. Bên chị đã lên thuế hỏi và làm nhu thế r.

Chị ơi, em khai nhưng doanh nghiệp nước ngoài không có mã số thuế và không cho lưu, giải quyết như thế nào được hả chị?

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Chị ơi, em khai nhưng doanh nghiệp nước ngoài không có mã số thuế và không cho lưu, giải quyết như thế nào được hả chị?

Chào bạn!!
Mình làm bình thường, bạn xem lại thử nhé!!, không có MST nào có ảnh hưởng chi đâu.

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Giống như mình khai thuế GTGT cho hàng nhập khẩu mình cũng khai nhưng phần mã số thuế để trống thì vẫn ghi ok mà .

N

ngauhungten

Sơ cấp
13/6/12
35
0
6
QnS

Dạ không. Đúng lần vừa rồi không cho lưu thật, có lẽ do máy tính bị lỗi hoặc bị xung gì đấy, máy khác vẫn cho lưu bình thường.
Lạ chỗ là chỉ bị lỗi bắt nhập mã số thuế ở bảng kê đầu ra thuế suất 0% còn ở 10% vẫn cho lưu bình thường khi không có mã số thuế.

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Giờ có HTKK 3.2.4 r. Bạn thử Download nó về rồi làm thủe có bị lỗi nữa ko nhé. Chúc bạn may mắn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA