Giúp em về tạo một file quản lý HTK

• Thread starter truong.chicuong.9
  • Ngày gửi
T

truong.chicuong.9

Guest
Các anh chị cho em hỏi
Cty em là nhà phân phối của Bibica, khi nhập hàng về thì nhập bằng thùng, còn khi xuất ra thì xuất lẽ ( hợp/bịch). Vậy mình có thể quản lí hàng tồn kho chi tiết tồn bao nhiêu thùng và bao nhiêu bịch được không? Anh/Chi nào làm trong lĩnh vực này rồi thì cho em xin ý kiến với.
Thanks các anh chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Giúp em về tạo một file quản lý HTK

Vậy khi nhập vào bạn nhân số lượng của thùng cho bao nhiêu hộp/bịch rồi quản lý theo hộp/bịch cho dễ theo dõi là được mà

W

Wanderman

Sơ cấp
12/7/09
8
0
1
Kế toán An Nguyên

Vậy khi nhập vào bạn nhân số lượng của thùng cho bao nhiêu hộp/bịch rồi quản lý theo hộp/bịch cho dễ theo dõi là được mà
Làm như bạn này thì khi kiểm kho sẽ rất mệt mỏi và nhiều khi nhà quản lý người ta cần biết số lượng trong kho còn bao nhiêu thùng nguyên (chưa khui).

Theo mình bạn nên mở 2 kho, một kho tổng chỉ quản lý nguyên thùng (chưa xé lẻ), một kho lẻ quản lý phần đã xuất lẻ. Hàng ngày xuất từ kho tổng sang kho lẻ nguyên thùng và kho lẻ quản lý phần đã xé lẻ ra... do đó bạn vẫn có thể quản lý được cả thùng và cả bịch.

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi

Cty em là nhà phân phối của Bibica, khi nhập hàng về thì nhập bằng thùng, còn khi xuất ra thì xuất lẽ ( hợp/bịch).
Vậy mình có thể quản lí hàng tồn kho chi tiết tồn bao nhiêu thùng và bao nhiêu bịch được không?

Bạn cần cho mọi người biết 1 thùng có bao nhiêu hộp; Nếu nhiều loại hộp cũng nên cho biết luôn.

Cũng tương tự: 1 H có bao nhiệu bịch & 1 H có nhiều loại bịch cũng đưa thông tin cho mọi ngưồi luôn.

Nếu không vẻ vời với nhau 1 hồi lại quay lại từ đầu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA