Làm sao để mua được hóa đơn GTGT bây giờ?

• Thread starter haidtm
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haidtm

Guest
22/4/06
23
0
0
Ha dong
Các bạn giúp mình vụ này với,
Công ty mình thành lập T7/2001 có trụ sở tại Quận Ba Đình, do đó Dấu tròn của công ty được cấp tại Q.BĐ, sau đó T7/2002 chuyển về Quận Cầy Giấy nhưng chưa thay đổi con dấu, đến T9/2004 lại chuyển về Q.Đống Đa nhưng ko chuyển về Chi cục thuế Đống Đa mà vẫn do Chi cục thuế Cầu Giấy quản lý.
Đến nay cty mình hết hóa đơn GTGT (quyển trước mua từ tháng 11/2005), đến phòng ấn chỉ họ bảo là phải mang ĐKKD ra Công an Quận Cầu Giấy làm thủ tục đổi con dấu (chắc là lần trước đến mua họ ko để ý đến con dấu). Nhưng vấn đề là T9/2004 khi chuyển địa chỉ sang Đống Đa mình đã đi làm thay đổi ĐKKD, vì vậy mình nghĩ là ko thể mang ĐKKD này ra CA Cầu Giấy được. Vậy bây giờ mình nên làm thế nào đây???:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vietkhoavp

Guest
17/1/07
12
0
0
Ha Noi
Vấn đề của bạn thật phức tạp nhưng vẫn có cách đấy:
Bạn xem còn DKKD ở Q. Cầu giấy không (bản photo có Công chứng) mang ra CA Q.Cầu giấy xem họ có chấp nhận không.
Nếu không thì thử "giao dịch" với họ xem. Nói bản gốc em đe quyên ở nhà, hay gi gi đấy ...........
Mình có ý kiến như vậy đấy, xem còn cách nào khác tốt hơn không.

H

haidtm

Guest
22/4/06
23
0
0
Ha dong
Cám ơn bạn vietkhoavp, nghe gợi ý của bạn cũng hay nhưng vấn đề là cty mình lại ko còn bản ĐKKD cũ nào nữa cả nên p.án đó ko thể thực hiện được.
Mình đã có hỏi cán bộ quản lý thuế, họ giật mình khi biết điều đó (mình cũng giật mình vì ktoán trước đây của mình nói là đã có làm công văn xin ở lại Cầu Giấy), họ hướng dẫn là lên Sở KH & ĐT làm lại ĐKKD chuyển về địa chỉ cũ tại Cầu Giấy rồi đăng ký thêm VP giao dịch tại Đống Đa, nhưng chủ nhà của địa chỉ ở Cầu Giấy đã lấy lại nhà và làm nhà ở, Vậy ko biết mình làm như cán bộ thuế hướng dẫn có được ko nhỉ? Mong mọi người giúp mình giải quyết với.

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
re

Hơi lằng nhằng một chút đấy, nhưng bạn fải làm đúng trình tự thôi, việc đầu tiên bạn mang DKKD mới nhất lên CA (góc Nguyễn Du, Yết Kiêu) làm thủ tục đổi dấu, sau đó bạn làm CV+ mẫu số 08 gửi chi cục thuế Cầu Giấy thông báo chuyển địa điểm về Đống đa, đề nghị thuế Cầu Giấy làm các thủ tục quyết toán ấn chỉ, BB, mẫu số 08 + 09, bạn cầm BB, mẫu số 09, 08 lên cục thuế làm thủ tục di chuyển mã số thuế về Đống đa (lúc này bạn có thể bị fạt tầm 1.5t), sau khi có được MST, bạn làm công văn đăng ký kê khai thuế tại chi cục Đống đa, lúc này bạn có thể đàng hoàng mua hóa đơn được rồi, có thể nếu bạn tự đi làm thì mất ít nhất khoản hai tuần, bạn có thể nhờ các công ty dịch vụ làm đỡ cho khoản lấy lại tờ MST mới, đổi dấu thì nhàn hơn, đây là cách làm để bạn về hẳn Đống Đa.

Sửa lần cuối:
H

haidtm

Guest
22/4/06
23
0
0
Ha dong
Cám ơn bạn ketovi nhiều.
Cán bộ thuế của mình nói nếu làm thủ tục chuyển về Đống Đa vào thời điểm này thì sẽ bị phạt rất nặng, vì vậy cứ nên làm theo gợi ý của họ như trên (thực ra thì mình cũng muốn ở lại thuế Cầu Giấy), còn chấp nhận chuyển về ĐỐng Đa thì đúng là phải theo quy trình như bạn ketovi nói, nhưng mình cũng ko biết làm như thế (ở lại Cầu Giấy) thì liệu sau này có gặp nhiều vấn đề ko (vì đó chỉ là gợi ý cá nhân), nếu ai đã gặp trường hợp này thì có thể cho mình thêm ý kiến được ko?
Cám ơn mọi người nhiều!

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Vấn đề của bạn phức tạp quá, nhưng bạn thử làm theo hướng dẫn của cán bộ thuế xem vì mình thấy cách đó cũng có lý.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
haidtm nói:
Các bạn giúp mình vụ này với,
Công ty mình thành lập T7/2001 có trụ sở tại Quận Ba Đình, do đó Dấu tròn của công ty được cấp tại Q.BĐ, sau đó T7/2002 chuyển về Quận Cầy Giấy nhưng chưa thay đổi con dấu, đến T9/2004 lại chuyển về Q.Đống Đa nhưng ko chuyển về Chi cục thuế Đống Đa mà vẫn do Chi cục thuế Cầu Giấy quản lý.Dấu tròn không có thay đổi đâu,bạn cứ an tâm đi,chỉ thay đổi dấu vuông để đóng trên hóa đơn thôi.Khi cty mình chuyển từ Ba Đình sang Cầu Giấy,sau đó chuyển sang Đống Đa,bắt buộc bên cty mình phải có phiếu chuyển chứ(do cơ quan thuế cấp đó,ngoại trừ khi cty thay đổi địa điểm mà không thông báo với cơ quan thuế thì tất nhiên không có,mà e rằng bên chỗ cũ sẽ thông báo bỏ địa điểm của cty đó).Giấy phép kinh doanh phải đem lên Sở KH-ĐT để thay đổi địa điểm và sau đó phải đem lên Cục Thuế Hà Nội để đăng ký thuế lại,thông thường ở chổ phòng máy tính hay phòng cấp MST sẽ đóng dấu "ĐÃ ĐĂNG KÝ THUẾ",nhanh lắm,trong vòng 1/2 buổi là xong ngay thôi.
Đến nay cty mình hết hóa đơn GTGT (quyển trước mua từ tháng 11/2005), đến phòng ấn chỉ họ bảo là phải mang ĐKKD ra Công an Quận Cầu Giấy làm thủ tục đổi con dấu (chắc là lần trước đến mua họ ko để ý đến con dấu).Tại sao phải đem ra CA làm thủ tục đổi con dấu?Tổ Ấn chỉ đã chỉ tầm bậy rồi.Hiện tại đang ở quận nào thì mua hóa đơn ở quận đó,làm sao có thể mua hóa đơn ở quận khác được.Bạn lên Sở KH-ĐT thay đổi địa điểm mới nhanh đi,sau đó đăng ký thuế trên Cục Thuế,kế tiếp quay về CCT mà bạn đang đặt địa chỉ trụ sở để kê khai,cuối cùng thì mua hóa đơn.Thời gian này cũng hơi lâu,nhưng phải chấp nhận thôi,mình đoán rằng cty bạn thay đổi địa điểm nhưng không thông báo cho cơ quan thuế thì phải???:1nono:

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Thực ra nếu bạn với chủ nhà có quan hệ tốt thì có thể ko vấn đề gì đâu, nếu thế bạn cứ thử cân nhắc xem việc chuyển địa chỉ về trụ sở cũ thế nào(Thay đổi nội dung trên DKKD), như vậy CB thuế sẽ bỏ qua cho bạn giai đoạn bạn chuyển địa chỉ, có thể coi như không có, sau này trong các lần làm viêc với cơ quan thuế bạn ko đưa bản sao của DKKD tại địa chỉ Đống Đa ra nữa, còn địa chỉ bên Đống Đa sau này bạn thông báo làm trụ sở giao dịch cũng được, chứ giờ bạn làm thủ tục chuyển cơ quan thuế phạt nặng lắm (ít nhất 1.5t)

Sửa lần cuối:
H

haidtm

Guest
22/4/06
23
0
0
Ha dong
Cám ơn các bạn nhiều,
Nhưng bây giờ sếp mình lại quyết định làm thủ tục chuyển về Chi cục thuế Quận Đống Đa thay vì làm thay đổi ĐKKD, như bạn ketovi nói lần trước
"việc đầu tiên bạn mang DKKD mới nhất lên CA (góc Nguyễn Du, Yết Kiêu) làm thủ tục đổi dấu, sau đó bạn làm CV+ mẫu số 08 gửi chi cục thuế Cầu Giấy thông báo chuyển địa điểm về Đống đa, đề nghị thuế Cầu Giấy làm các thủ tục quyết toán ấn chỉ, BB, mẫu số 08 + 09, bạn cầm BB, mẫu số 09, 08 lên cục thuế làm thủ tục di chuyển mã số thuế về Đống đa (lúc này bạn có thể bị fạt tầm 1.5t), sau khi có được MST, bạn làm công văn đăng ký kê khai thuế tại chi cục Đống đa"
Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được ko? Mình cũng chưa có các mẫu VB này, giúp mình luôn với nhé.
Thanks

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA