Thắc mắc về Hóa đơn in từ máy tính tiền siêu thị

• Thread starter tuyethanh1805
  • Ngày gửi
T

tuyethanh1805

Guest
8/7/14
4
0
0
Cần thơ
Chào anh/chị, em có một vướng mắc rất mong sự giúp đỡ từ anh/chị. Bên em hay mua đồ trong các siêu thị, mỗi lần phát sinh thường chỉ từ 50.000đ-100.000đ. Cho em hỏi là : những hóa đơn bán lẻ in từ máy tính tiền của siêu thị, mình có được kê khai thuế GTGT để khấu trừ thuế đầu vào không? Vì em thấy trên những hóa đơn tự in đó cũng có thuế suất thuế GTGT và tiền thuế, doanh thu tổng. Chị kế toán trưởng cty em nói, hóa đơn đó là hóa đơn bán lẻ, không phải hóa đơn GTGT nên không được kê khai và khấu trừ, như vậy có hợp lý không. Mình có quy định nào nói về hóa đơn bán lẻ in từ máy tính tiến không? Rất mong sự hồi âm của anh/chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

company117

Sơ cấp
6/5/14
6
0
1
HP
Ðề: Thắc mắc về Hóa đơn in từ máy tính tiền siêu thị

Theo điều 15, thông tư 219 thuế GTGT:
1. Có hoá đơn giá trị gia tăng hợp pháp của hàng hoá, dịch vụ mua vào

P

phuong thu 2512

Sơ cấp
5/12/13
24
3
0
36
Nam Định
Ðề: Thắc mắc về Hóa đơn in từ máy tính tiền siêu thị

Chào anh/chị, em có một vướng mắc rất mong sự giúp đỡ từ anh/chị. Bên em hay mua đồ trong các siêu thị, mỗi lần phát sinh thường chỉ từ 50.000đ-100.000đ. Cho em hỏi là : những hóa đơn bán lẻ in từ máy tính tiền của siêu thị, mình có được kê khai thuế GTGT để khấu trừ thuế đầu vào không? Vì em thấy trên những hóa đơn tự in đó cũng có thuế suất thuế GTGT và tiền thuế, doanh thu tổng. Chị kế toán trưởng cty em nói, hóa đơn đó là hóa đơn bán lẻ, không phải hóa đơn GTGT nên không được kê khai và khấu trừ, như vậy có hợp lý không. Mình có quy định nào nói về hóa đơn bán lẻ in từ máy tính tiến không? Rất mong sự hồi âm của anh/chị!
Mua đến đâu thì bạn yêu cầu xuất hóa đơn đến đó. Siêu thị nào chả có phòng viết hóa đơn. Chứ những hóa đơn bán lẻ thông thường kia chỉ dùng để kẹp với hóa đơn GTGT thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA