Xin trợ giúp gấp về thuế TNDN

• Thread starter thichhochoi
  • Ngày gửi
T

thichhochoi

Guest
9/9/06
11
0
0
TPHCM
Các bác ơi! em đang cần sự trợ giúp gấp vi ko còn thời gian để đọc hết các bài của các anh chị.
Em đang làm tờ khai thuế TNDN:
Cty em mới thành lập giữa năm 2006. và nộp thuế TNDN là 600k/quí

Năm 2006 lỗ > 200tr
Năm 2007 vẫn dự kiến lỗ tiếp (vì cty em sản xuất mà)
Vậy trong mã số 19 em ghi = 0 có đc ko? or nên ghi dự kiến bao nhiêu thi đc??? cho em lời khuyên với
Và khoản lỗ của năm 2006 có đc khấu trừ vào năm 2007 ko? or khi nào có lai thi khấu trừ dần.
các bác ơi giup em gấp với, vì em mơi vào nghề mà!

Note:Và em có phải làm đăng ký chuyển lỗ ko? bác nào có mẫu cho em xin với!
Thankssss

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
thichhochoi nói:
Các bác ơi! em đang cần sự trợ giúp gấp vi ko còn thời gian để đọc hết các bài của các anh chị.
Em đang làm tờ khai thuế TNDN:
Cty em mới thành lập giữa năm 2006. và nộp thuế TNDN là 600k/quí
Năm 2006 lỗ > 200tr
Năm 2007 vẫn dự kiến lỗ tiếp (vì cty em sản xuất mà)
Vậy trong mã số 19 em ghi = 0 có đc ko? or nên ghi dự kiến bao nhiêu thi đc??? cho em lời khuyên với
Thực tế, trong thời gian đầu mới thành lập, DN lỗ là điều đương nhiên. Nhưng với cán bộ thuế thì chưa chắc họ đã "thủng" được điều này. Bạn cứ thử dự kiến không nộp thuế TNDN năm nay xem sao. Mình đoán chắc, thế nào cũng bị trả về. Tình hình này, kê khai cộng trừ một hồi với năm ngoái nữa để sao cho số thuế năm nay nộp cao hơn số thuế năm trước một ít. Có như vậy thì may ra bạn mới lọt được vào vòng gửi hồ sơ.

thichhochoi nói:
Và khoản lỗ của năm 2006 có đc khấu trừ vào năm 2007 ko? or khi nào có lai thi khấu trừ dần.
các bác ơi giup em gấp với, vì em mơi vào nghề mà!
Khoản lỗ này sẽ được kê khai trên Tờ khai thuế TNDN đấy.

thichhochoi nói:
Note:Và em có phải làm đăng ký chuyển lỗ ko? bác nào có mẫu cho em xin với!
Thankssss
Đăng ký chuyển lỗ (Phụ lục số 1) sẽ nộp cùng với Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN, chưa nộp cùng với Tờ khai thuế TNDN đâu. Bạn lấy mẫu ở đây:
http://www.hcmtax.gov.vn/huongdan.aspx?itemid=322

T

thichhochoi

Guest
9/9/06
11
0
0
TPHCM
Oh! em cảm ơn bác Tu Anh đã cho em thông tin kip thời!

H

Hang_BN

Guest
31/1/07
20
0
1
41
Bắc Ninh
Bác Tu Anh ơi!
tiện đây cho em hỏi nhé: em wuên ko đăng ký chuyển lỗ năm 05 sang năm 06, vậy thì bây giờ khi làm quyết toán thuế năm 06 em chuyển lỗ sang có được ko
và em đưa vào chỉ tiêu B28 thì mình để số âm hay số dương
anh giúp em gấp gấp với nhé vì chỉ còn ít ngày nữa là phải nộp quyết toán thuế TNDN rùi! Cảm ơn anh TA trước nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA