Hỏi về hóa đơn đầu vào GTGT

• Thread starter imH20
  • Ngày gửi
I

imH20

Sơ cấp
Cty mình là cty về tư vấn thiết kế xây dựng , hoá đầu vào quý 1, và quý 2 cty mình toàn là hóa đơn ăn uống của xếp vác về , và không có hóa đơn nào khác .
Mình không biết có nên kê hết số hóa đơn này trong kỳ không , mình thấy nếu kê hết thì nó không hợp lý lắm , nếu bị thuế hỏi đến rất dễ bị boc ạ.
Các anh chị trong diễn dàn chỉ dẫn giúp em với .Em mới ra trường, to te mới vào nghề, thấy khó giải quyết quá ạ :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Hỏi về hóa đơn đầu vào GTGT

Cty mình là cty về tư vấn thiết kế xây dựng , hoá đầu vào quý 1, và quý 2 cty mình toàn là hóa đơn ăn uống của xếp vác về , và không có hóa đơn nào khác .
Mình không biết có nên kê hết số hóa đơn này trong kỳ không , mình thấy nếu kê hết thì nó không hợp lý lắm , nếu bị thuế hỏi đến rất dễ bị boc ạ.
Các anh chị trong diễn dàn chỉ dẫn giúp em với .Em mới ra trường, to te mới vào nghề, thấy khó giải quyết quá ạ :wall:

tất cả số hóa đơn nhiều tiền không bạn? đều có VAT hết chứ?

S

seventam

Sơ cấp
28/10/12
1
0
1
34
can tho

Nếu có hóa đơn thì điều có VAT hết mà

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Dc cho vào chi phí but ko vượt quá 15% tổng chi phí dc trừ.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Mình thấy chi phí của xây dựng rất lớn, rất kho vượt qua 15% này.
Đồng ý ý kiến @nghiadudaco:

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Mình thấy chi phí của xây dựng rất lớn, rất kho vượt qua 15% này.
Đồng ý ý kiến @nghiadudaco:
đây là cty tư vấn xây dựng chứ ko phải xây dựg em ơi? lên chú ý chi phí ăn uống tiếp khách.

I

imH20

Sơ cấp

Mimibe , Hoá đơn ăn uống không nhiều tiền bạn ạ , tất cả hóa đơn đếu có VAT

Nghiadudaco, đúng ạ, cty e chuyên về thiết kế tư vấn xây dựng ,vẽ vời ý, cái CP ăn uống đều có hóa đơn đỏ cả, cơ mà cả tháng k có hóa đơn nào khác mà toàn hóa đơn tiếp khách như thế này, kê khai thuế sợ bị bóc lắm ạ . Mà không kê thì lại không có đầu vào , giải quyết dư thế lào cho hợp lý ạ

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Mimibe , Hoá đơn ăn uống không nhiều tiền bạn ạ , tất cả hóa đơn đếu có VAT

Nghiadudaco, đúng ạ, cty e chuyên về thiết kế tư vấn xây dựng ,vẽ vời ý, cái CP ăn uống đều có hóa đơn đỏ cả, cơ mà cả tháng k có hóa đơn nào khác mà toàn hóa đơn tiếp khách như thế này, kê khai thuế sợ bị bóc lắm ạ . Mà không kê thì lại không có đầu vào , giải quyết dư thế lào cho hợp lý ạ
dc cho vào chi phí but bị khống chế. cái này bên em em phải biết chứ?

I

imH20

Sơ cấp

Em mới ra trường ạ, vừa vào làm cty tháng 6, lúc e vào thì chị kế toán cũ đã nghỉ rồi,
tháng 7 này xếp bảo em phải khai thuế cho cty anh Nghiadudaco ạ
Mà hóa đơn xếp đưa cho e toàn hóa đơn ăn uống tiếp khách như vậy thôi
Em cũng biết là bị khống chế k đc vượt quá 15% tổng (632 +642),
Em đang bị rơi vào tình cảnh éo le như vậy , theo anh thì e có nên kê khai hết số hoá đơn này không ạ , hay chỉ kê khai 1/2 ,còn 1/2 chuyển sang quý sau hả anh
Anh Nghiadudaco , mong anh giúp đỡ ạ :D