Hoá đơn hàng bán bị trả lại.

• Thread starter tuyetthiphan
  • Ngày gửi
tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM
Chào anh chị!
Lúc trước công ty em xuất hoá đơn bán hàng cho đại lý. Sau một thời gian đại lý xuất hoá đơn trả lại số hàng còn tồn.
Em kê khai hoá đơn của đại lý trả lại hàng bình thường như một hoá đơn mua vào ( tức kê khai trên PL01-2/ GTGT) và phần ghi chú " Hàng bán bị trả lại".
Không biết có đúng không? Mong anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hoá đơn hàng bán bị trả lại.

Chào anh chị!
Lúc trước công ty em xuất hoá đơn bán hàng cho đại lý. Sau một thời gian đại lý xuất hoá đơn trả lại số hàng còn tồn.
Em kê khai hoá đơn của đại lý trả lại hàng bình thường như một hoá đơn mua vào ( tức kê khai trên PL01-2/ GTGT) và phần ghi chú " Hàng bán bị trả lại".
Không biết có đúng không? Mong anh chị giúp đỡ.
Ghi âm trên phụ lục 01-1/GTGT

tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM

Anh @nghiadudaco ơi, vậy chỉ có 1 hoá đơn ( hoá đơn của khách hàng xuất trả hàng) mà mình vừa kê khai trên phụ lục 01-1/GTGT ( ghi âm ) và cả 01-2/GTGT hả anh?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Anh @nghiadudaco ơi, vậy chỉ có 1 hoá đơn ( hoá đơn của khách hàng xuất trả hàng) mà mình vừa kê khai trên phụ lục 01-1/GTGT ( ghi âm ) và cả 01-2/GTGT hả anh?
sao lại kê 01-2 chỉ kê 01-1 thôi em nhé?

tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM

Sao em nghiên cứu hoài mà không tìm thấy rõ ở khoản nào? điều nào thuộc thông tư nào nói về vấn đề này vậy anh? Em thấy có bạn nói thông tư 128, thông tư 156 nhưng em đọc mà không thấy. Anh chỉ em với ạ? Cảm ơn anh nhiều.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Sao em nghiên cứu hoài mà không tìm thấy rõ ở khoản nào? điều nào thuộc thông tư nào nói về vấn đề này vậy anh? Em thấy có bạn nói thông tư 128, thông tư 156 nhưng em đọc mà không thấy. Anh chỉ em với ạ? Cảm ơn anh nhiều.
ặc sory em. em kê trên PL01-2 em nhé?

tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM

Là sao anh? dựa vào đâu mà anh nói vậy? Anh có thể cho em căn cứ để dựa vào được không?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA