hóa đơn chứng từ

• Thread starter binhtinh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

binhtinh

Guest
5/12/06
24
0
0
47
Đà Nẵng
Chị Tú Anh ơi cho em hoi 1 chút
Công ty em nhập hàng ở Hà Nội trị giá 31 tr, em nhận được HĐGTGT 31tr.Như vậy khi kê khai thuế em em đưa hết vào hay chia ra từng tháng hả chi ,nếu đưa hết vào thì đầu vào của em sẽ nhiều hơn đầu ra rất nhiều, hai tháng vưa rồi em bị lỗ, đc khấu trừ,nếu lần này em đưa hết vào thì những tháng sau em cũng sẽ khấu trừ thuế hoặc làm thủ tục hoàn thuế như vạy thuế nó có chịu ko chị. Vì 2 tháng vừa rồi công ty em đầu vào luôn nhiều hơn đầu ra chị à
Chi giúp em với nha! Em đang rối quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Công ty em nhập hàng ở Hà Nội trị giá 31 tr, em nhận được HĐGTGT 31tr.Như vậy khi kê khai thuế em em đưa hết vào hay chia ra từng tháng hả chi
Hóa đơn tháng nào thì kê khai tháng đấy, sao lại chia ra từng tháng.
nếu đưa hết vào thì đầu vào của em sẽ nhiều hơn đầu ra rất nhiều
Nếu đầu vào nhiều hơn đầu ra thì còn được khấu trừ chuyển tháng sau,nếu 3 tháng vẫn như thế thì đề nghị hoàn thuế.
hai tháng vưa rồi em bị lỗ, đc khấu trừ
Việc bị lỗ không liên quan gì đến khấu trừ thuế GTGT
như vậy thuế nó có chịu ko chị.
Dùng từ thế này thì cũng có ngày thuế không chịu.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
binhtinh nói:
Công ty em nhập hàng ở Hà Nội trị giá 31 tr, em nhận được HĐGTGT 31tr.
Theo như số liệu bạn đưa ra thì đây là Hóa đơn Thông Thường hoặc là HĐGTGT có mức thuế suất là 0%. Hic, nếu đúng thế thì thuế đầu vào tháng này chả có tăng! Lo gì! :)

Đùa tí cho vui! Hãy làm như những gì anh Thiện hướng dẫn ở trên. Còn việc muốn hoàn thuế, bạn phải xem xét cho thật kỹ, chuẩn bị sổ sách chứng từ cho chu đáo đâu vào đấy rồi hãy nghĩ đến chuyện hoàn thuế nhé!

Thân,

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA