Có tính thuế TNCN cho phụ cấp cơm ca?

• Thread starter Thanh Hugo
  • Ngày gửi
Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng
Cho mình hỏi: phụ cấp cơm ca năm 2013 của cty mình nhận mỗi tháng là 680.000/người/tháng. Vậy khoảng phụ cấp này có tính vào thu nhập chịu thuế để trừ thuế TNCN ko mọi người?

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Có tính thuế TNCN cho phụ cấp cơm ca?

Tiền ăn ca từ 680k/tháng không chịu thuế TNCN đâu bạn, nếu trên 680k/tháng thì tính vào thu nhập chịu thuế đối với phần vượt trên 680k/tháng thôi.

Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

Eh, mình có hỏi thuế ở quận, nta nói phải tính thuế, phần thu nhập nào trả cho người lao động cũng phải tính thuế hết. Mình phải làm sao nhỉ? :(

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Eh, mình có hỏi thuế ở quận, nta nói phải tính thuế, phần thu nhập nào trả cho người lao động cũng phải tính thuế hết. Mình phải làm sao nhỉ? :(
Bạn đọc trong Thông tư 111 hướng dẫn Luật Thuế TNCN, trong đó quy định rõ các khoản thu nhập tính thuế, miễn thuế...

"Trường hợp người sử dụng lao động không tổ chức bữa ăn giữa ca, ăn trưa mà chi tiền cho người lao động thì không tính vào thu nhập chịu thuế của cá nhân nếu mức chi phù hợp với hướng dẫn của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội. Trường hợp mức chi cao hơn mức hướng dẫn của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thì phần chi vượt mức phải tính vào thu nhập chịu thuế của cá nhân." - Mức chi này là 680k/tháng.

Đính kèm

• TT 111_2013_TT-BTC.doc
    498.5 KB · Lượt xem: 3
Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

Thank bạn nhé. Nhân đây cho mình hỏi luôn cách tải file đính kèm lên như thế nào vậy? Mình chưa làm đc cái này :(

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Bạn ấn vào ô "đổi sang khung lớn", cạnh ô "Gửi trở lời ấy".