Nghệ thuật ...giao tiếp :D

• Thread starter béSamêmútmôi
  • Ngày gửi
B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Trong công việc, cần làm quen với nhiều người
có những người mình cần quen thì họ chẳng quen mình
người mình k cần thì cứ bám lấy như đỉa
các bạn xử lý với 2 loại người này thế nào

phantuannam : BéSa chú ý đặt tên topic, tránh đặt tên topic gây hiểu lầm! Tham khảo Cẩm nang thành viên phần Quy định về tên đề tài

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Tiến thẳng đến: ê, tớ muốn làm quen với đằng ấy. Đằng ấy có ok ko?
Nếu ko được thì cóc cần quen luôn.
1. làm lơ, thực hiện 3 không - quá đơn giản.
2. Tìm hiểu và tham khảo nguyên tắc diệt đỉa của bác Hồ. :)

Nếu có thể đồng nhất mối quan hệ trong công việc quan hệ bạn bè thì còn gì bằng.

Sửa lần cuối:
N

ngoclin

Guest
14/10/06
8
0
0
46
Đồng Nai
Chán Thienthanh quá đi mất.....Giao tiếp nhiều là 1 lợi thế, nhưng cái nào cũng có mặt trái của nó cả. Có lẽ, để bắt đầu một mối quan hệ không là khó, nhưng làm sao để duy trì mối quan hệ ấy một cách đúng nghĩa thì không dễ dàng một tý nào đâu.
Và nhất là khi muốn kết thúc một mối quan hệ, chính bản thân mình cũng phải suy nghĩ kỹ. Mất đi 1 người bạn, dù là bạn gì đi chăng nữa, cũng làm ta đau lòng thôi (dĩ nhiên loại trừ mấy người-không-đáng-để nói-tới).
Giao tiếp thực sự là một nghệ thuật đấy. Em gái mình là đứa ngốc nhất đấy, vì con bé ấy chả biết xử lý làm sao với các mối quan hệ của mình. Dù con bé quen biết rất nhiều, nhưng cách xử sự con nít của nó làm nhiều người, dù không nói ra, cũng cảm thấy khó chịu. Nó đã từng mất đi nhiều mối quan hệ, không hẳn vì mình dùng cách "diệt đỉa", hì hì, mà chỉ vì tính cách trẻ con không chịu nổi, để rồi khi cứu vãn lại..thì xong rồi....
Nó ngốc quá nên phải làm chị nó lo lắng mãi..Ôi, đứa em của tôi...!

M

macnga2151985

Guest
31/1/07
6
0
0
38
Hạ Long, Quảng Ninh
mình cũng là một người cực dở trong giao tiếp. nhiều lúc nói xong rồi mới biết minh nói hớ. minh chuẩn bị đi lam rồi ma bây giờ vân con run lắm. nhỡ sao thi...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA