Để mua được hóa đơn thì kê khai thuế TNDN ntn?

• Thread starter Trần Lan Phương
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
Công ty em thành lập từ tháng 6/ 2006. Nhưng sang năm nay mới làm thủ tục mua hóa đơn lần đầu tiên. Cán bộ thuế yêu cầu nộp tờ khai TTNDN để căn cứ vào đó xem có đủ điều kiện mua hóa đơn hay không. Em đã nộp tờ khai với dự kiến năm nay lợi nhuận chịu thuế là 2.400.000,thuế phải nộp là 672.000/ năm. Cán bộ thuế không đồng ý vì cho rằng mức ày là quá thấp. Vậy bây giờ em phải làm gì để đủ điều kiện để mua HD. Nếu em cứ khai khống các chỉ tiêu ước tính trong năm nay lên để mua được hóa đơn, nhưg đến cuối năm lại không đạt được các chỉ tiêu này liệu có sao không?
Xin mọi người hãy cho em lời khuyên trong trường hợp này em phải làm gì?
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Việc mua hóa đơn với việc kê khai thuế TNDN là hai chuyện hoàn toàn khác nhau, chả dây mơ rễ má gì cả. Cán bộ thuế làm thế là ép doanh nghiệp rồi. Bạn có thể kê khai tăng lên một chút để cho yên chuyện. Đừng tức khí mà khai vống lên, năm sau còn phải nộp thêm gấp mấy lần nữa đấy!

Việc DN không đạt được chỉ tiêu như đã kê khai trên tờ khai thì thuế cũng chẳng thèm quan tâm đâu. Dù thực hiện ít hơn so với dự kiến nhưng năm sau lại vẫn phải nộp thuế nhiều hơn cho mà xem.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Trần Lan Phương nói:
Công ty em thành lập từ tháng 6/ 2006. Nhưng sang năm nay mới làm thủ tục mua hóa đơn lần đầu tiên. Cán bộ thuế yêu cầu nộp tờ khai TTNDN để căn cứ vào đó xem có đủ điều kiện mua hóa đơn hay không. Em đã nộp tờ khai với dự kiến năm nay lợi nhuận chịu thuế là 2.400.000,thuế phải nộp là 672.000/ năm. Cán bộ thuế không đồng ý vì cho rằng mức ày là quá thấp. Vậy bây giờ em phải làm gì để đủ điều kiện để mua HD. Nếu em cứ khai khống các chỉ tiêu ước tính trong năm nay lên để mua được hóa đơn, nhưg đến cuối năm lại không đạt được các chỉ tiêu này liệu có sao không?
Xin mọi người hãy cho em lời khuyên trong trường hợp này em phải làm gì?
:wall:
Hi..Lợi nhuận của 1 công ty/ năm là 2.400.000đ/365 ngày=6.593,4đ/ ngày= 3 nhân viên công ty ăn bánh mì, như thế này mà cơ quan thuế chấp nhận cho bạn mới là chuyện lạ đấy.

Bạn có thể kê khai tăng lên một chút để cho yên chuyện. Đừng tức khí mà khai vống lên, năm sau còn phải nộp thêm gấp mấy lần nữa đấy!
Lên một chút là bao nhiêu em? cứ cho là gấp đôi đi, thì lợi nhuận 1 ngày cũng mới mua được 6 ổ bánh mì.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Thực ra bây giờ cán bộ thuế bị ép số thu trong năm lớn nên cứ đè đầu đè cổ daonh nghiệp ra bắt nộp thôi, theo tôi, bạn nên làm dự kiến cao hơn chút nữa đi, thế thấp quá chẳng cán bộ thuế nào nghe cho bạn đâu, mà nếu không bạn làm công văn xin tạm nghỉ kinh doanh mấy tháng đi, thì dỡ fải nộp mà hạn chế được việc bạn fải đi lại nhiều

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
ketovi nói:
Thực ra bây giờ cán bộ thuế bị ép số thu trong năm lớn nên cứ đè đầu đè cổ daonh nghiệp ra bắt nộp thôi, theo tôi, bạn nên làm dự kiến cao hơn chút nữa đi, thế thấp quá chẳng cán bộ thuế nào nghe cho bạn đâu, mà nếu không bạn làm công văn xin tạm nghỉ kinh doanh mấy tháng đi, thì dỡ fải nộp mà hạn chế được việc bạn fải đi lại nhiều
Nộp thuế là trách nhiệm của mọi công dân mà sao lại bảo đè cổ ra nhỡ?Người ta đang kinh doanh sao lại bảo tạm nghỉ?

N

Nguyễn Quốc Tỏa

Guest
17/1/07
24
0
0
43
P.TÂN THÀNH TP
Ừa hay đấy nhung theo mình bạn nên kê khai để hàng tháng đóng khoảng 80-100.000 là được rồi nói lý do cty mới thành lập...và văn biện luận của bạn để thuế chấp nhận.ok

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA