Tiền điện, nước

• Thread starter 1245
  • Ngày gửi
1245

1245

Sơ cấp
10/7/14
18
0
1
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ
Công ty em đi thuê nhà làm văn phòng đại diện nên khi thanh toán tiền điện, nước đều mang tên chủ nhà. Nếu em lập bảng kê mẫu số 02/TNDN thì có được tính vào chi phí hợp lý không? và mẫu bảng kê này mình giữ hay hàng tháng phải lên thuế để nộp ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Tiền điện, nước

Công ty em đi thuê nhà làm văn phòng đại diện nên khi thanh toán tiền điện, nước đều mang tên chủ nhà. Nếu em lập bảng kê mẫu số 02/TNDN thì có được tính vào chi phí hợp lý không? và mẫu bảng kê này mình giữ hay hàng tháng phải lên thuế để nộp ạ?
Lập bảng kê và nhớ trong HĐ thuê nhà có các khoản trên do bên em chịu

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Nếu cty bạn thuê nhà làm văn phòng có hợp đồng thuê trên đó có ghi rỏ tiền điện nước do ng đi thuê chịu (đồng hồ điện nước phải đc tách riêng ra ko đc dùng chung với chủ nhà), nếu bạn lập bảng kê mẫu số 02/TNDN thì hoá đơn điện nước hàng tháng sẽ ko đc khấu trừ thuế đầu vào nhưng bù lại bạn sẽ đc đưa vào cp, bảng kê này mỗi tháng bạn lập một lần, chỉ cần lưu tại đơn vị.

1245

1245

Sơ cấp
10/7/14
18
0
1
Hà Nội

Vâng em cảm ơn anh chị nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA