Vé máy bay

• Thread starter haisoi0182
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Chào các anh chị!
Cho em hỏi một chút nhé: vé máy bay đi công tác để được tính vào chi phí hợp lý thì ngoài hóa đơn mua vé ra còn phải giữ lại cả cuống vé nữa có đúng không ạ? Nếu nhân viên công ty đi công tác ở một tỉnh nào đó để phát triển thị trường mà chưa ký được hợp đồng nào ở tỉnh đó cả thì tiền vé máy bay đó có được tính vào chi phí hợp lý không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Chi phí vé máy bay cho CBCNV đi công tác thì ngoài vé máy bay ra còn có phiếu thu của hãng máy bay + giấy đi đường nũa. Khi đi phát triển thị trường thì có thể có lần ký đc HĐ có thể ko. Đó là chi phí phát triển thị trường vẫn đc tính vào chi phí bạn a.

H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Bong05 nói:
Chi phí vé máy bay cho CBCNV đi công tác thì ngoài vé máy bay ra còn có phiếu thu của hãng máy bay + giấy đi đường nũa. Khi đi phát triển thị trường thì có thể có lần ký đc HĐ có thể ko. Đó là chi phí phát triển thị trường vẫn đc tính vào chi phí bạn a.
Cho em hỏi thêm là giấy đi đường là những chứng từ chứng minh bạn có đến tỉnh đó như: chi phí ăn uống, nghỉ ngơi... phải không? Nếu các chi phí đó phát sinh thực mà không có hóa đơn chứng từ hợp lý thì làm thế nào? (VD như ngủ nhờ nhà người quen hoặc các nhà nghỉ bình dân thôi thì sẽ không có hóa đơn). Và không cần cuống vé máy bay ah? Thanks!

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Giấy đi đường là giấy mà Cty củ đi công tác. Còn các chi phí trên đường đi thục sụ phát sinh mà ko có chúng tù thì trước hết bạn phải lên 1 quy định chi tiết khi thanh toán Ctác phí và đc giám đốc duyệt . Trong bản quy định đó thì có quy định cụ thể cho nhũng trường hợp đi nghỉ nhờ hoặc ko có ch­úng tù thì thanh toán = 60 hay 70% múc quy định chẳng hạn. Còn về vé mbay phải giũ lại cuóng vé và đính kèm phiếu thu chu.
Nói chung mình xây dung p/án thanh toán Ctác phí cho anh em phải đi tù thục tế thì anh em mới nhiệt tình với công việc nếu gò bó quá sẽ hỏng việc hoặc làm cho anh em sẽ khó giải quyết trong khâu đi phát triển thị trường đấy bạn a. Chúc bạn thành công nhé.

1

123tram

Guest
13/11/06
54
0
0
TP. HCM
Sẵn đây anh chị cho em hỏi, sếp em mua vé máy bay từ SG - Hải Phòng, bên đó chỉ xuất cho em tờ "phiếu thu tiền cước vận chuyển (sale receipt)". Anh chị cho em hỏi đây có được xem là hóa đơn hợp lệ để đưa vào bảng kê khai không? Em có gọi điện lên đó hỏi được kt bên đó trả lời là được nhưng em không chắc lắm vì trên đây ghi rõ là phiếu thu mà. Em cũng mới ra trường nên còn chưa rõ về vần đề này, anh chị nào có thể giải thích giúp em. Thanks!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA