Hủy hóa đơn GTGT đầu ra của năm 2013

• Thread starter giang1990
  • Ngày gửi
giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long
Tháng 12/2013 cty mình có xuất 01 hóa đơn GTGT cho khách hàng, nhưng có 01 số lý do cty chưa gửi hóa đơn cho khách hàng, bây giờ muốn hủy HĐ này xuất lại HĐ khác ( Tại vì HĐ này đã quá 6 tháng, bên mua yêu cầu Cty mình xuất lại HĐ mới). Các bạn cho mình hỏi có cách nào hủy HĐ đó mà không ảnh hưởng đến doanh thu và báo cáo TC của năm 2013.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hủy hóa đơn GTGT đầu ra của năm 2013

Tháng 12/2013 cty mình có xuất 01 hóa đơn GTGT cho khách hàng, nhưng có 01 số lý do cty chưa gửi hóa đơn cho khách hàng, bây giờ muốn hủy HĐ này xuất lại HĐ khác ( Tại vì HĐ này đã quá 6 tháng, bên mua yêu cầu Cty mình xuất lại HĐ mới). Các bạn cho mình hỏi có cách nào hủy HĐ đó mà không ảnh hưởng đến doanh thu và báo cáo TC của năm 2013.
Không có cách nào rồi em ơi?

giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long

Nếu hủy HĐ NÀY CÓ BỊ PHẠT KHÔNG Ạ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Nếu hủy HĐ NÀY CÓ BỊ PHẠT KHÔNG Ạ?
Hủy hay xóa bỏ hả e?

Điều 13. Hành vi quy định về lập, gửi thông báo và báo cáo (trừ thông báo phát hành hóa đơn) cho cơ quan thuế

1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi lập sai hoặc không đầy đủ nội dung của thông báo, báo cáo gửi cơ quan thuế, trừ thông báo phát hành hóa đơn, theo quy định.

Ngoài bị phạt tiền, tổ chức, cá nhân phải lập và gửi lại cơ quan thuế các thông báo, báo cáo đúng quy định. Trường hợp tổ chức, cá nhân phát hiện sai sót và lập lại thông báo, báo cáo thay thế đúng quy định gửi cơ quan thuế trong thời hạn quy định nộp thông báo, báo cáo thì không bị xử phạt.
====> bị phạt em nhé

C

convert

Guest
12/8/12
3
0
0
Hà Nội

@nghiadudaco Anh ơi cho em hỏi cũng giống trường hợp này. Tháng 12/2013 em có xuất một hóa đơn, hàng hóa dịch vụ đã giao và thuế đã kê khai. Đến tận tháng 6 này giám đốc mới chịu trả hóa đơn cho họ nhưng bên họ bảo hóa đơn này hết hạn kê khai và không nhận. Cũng vì muốn còn nhiều khoản chưa đòi được bên họ nên đành xóa bỏ và viết lại hóa đơn vào tháng 6. Em cũng mới làm kế toán nên chưa gặp trường hợp này bao giờ, giờ em phải làm thế nào ạ? Báo cáo tài chính giờ nộp lại có phải thông báo với thuế không ạ hay em vẫn nộp qua mạng được không anh? Em cảm ơn!

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

@nghiadudaco Anh ơi cho em hỏi cũng giống trường hợp này. Tháng 12/2013 em có xuất một hóa đơn, hàng hóa dịch vụ đã giao và thuế đã kê khai. Đến tận tháng 6 này giám đốc mới chịu trả hóa đơn cho họ nhưng bên họ bảo hóa đơn này hết hạn kê khai và không nhận. Cũng vì muốn còn nhiều khoản chưa đòi được bên họ nên đành xóa bỏ và viết lại hóa đơn vào tháng 6. Em cũng mới làm kế toán nên chưa gặp trường hợp này bao giờ, giờ em phải làm thế nào ạ? Báo cáo tài chính giờ nộp lại có phải thông báo với thuế không ạ hay em vẫn nộp qua mạng được không anh? Em cảm ơn!
HĐ đó có lớn ko em? nếu lớn buộc phải làm lại, còn hđ giá trị nhỏ thì em coi như mình bán cho bên họ. HĐ giá trị nhỏ làm lại vừa mất công lại còn bị phạt.==>GĐ bên em rút kinh nghiệm, bán hàng phải xất hđ ko cần biết đã nhận dc hay chưa nhận dc tiền, lần sau photo cho bên đó hđ nhé?

C

convert

Guest
12/8/12
3
0
0
Hà Nội

HĐ đó có lớn ko em? nếu lớn buộc phải làm lại, còn hđ giá trị nhỏ thì em coi như mình bán cho bên họ. HĐ giá trị nhỏ làm lại vừa mất công lại còn bị phạt.==>GĐ bên em rút kinh nghiệm, bán hàng phải xất hđ ko cần biết đã nhận dc hay chưa nhận dc tiền, lần sau photo cho bên đó hđ nhé?
@nghiadudaco Hóa đơn hơn 400tr ạ, hic chỉ cần photo cho họ hóa đơn mà em không nghĩ ra. Bên em lúc viết lại GĐ chấp nhận phạt rồi, em muốn hỏi giờ kê khai Quý II/2014 em kê khai hóa đơn cũ là xóa bỏ phải không ạ, và báo cáo TC em nộp lại qua mạng có phải gửi thông báo trước hay gì không ạ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

@nghiadudaco Hóa đơn hơn 400tr ạ, hic chỉ cần photo cho họ hóa đơn mà em không nghĩ ra. Bên em lúc viết lại GĐ chấp nhận phạt rồi, em muốn hỏi giờ kê khai Quý II/2014 em kê khai hóa đơn cũ là xóa bỏ phải không ạ, và báo cáo TC em nộp lại qua mạng có phải gửi thông báo trước hay gì không ạ?
1.Vào làm KHBS cho tháng 12/2013
2.Làm lại BCTC năm 2013 và nộp lại
3.Làm lại BCTHSDHD quý 4/2013
==> nộp qua mạng bình thường thôi e.

C

convert

Guest
12/8/12
3
0
0
Hà Nội