Ức chế quá, cục thuế phạt nộp chậm thuế thành hai đợt, như mình trình bày dưới đây có đúng không ?

• Thread starter sungtim
  • Ngày gửi
S

sungtim

Guest
22/7/14
1
0
0
Ho CHi MInh
Mình làm giải thể cho Cty. Ngày 15/5 mình lên cục thuế xem còn bao nhiêu thuế để nộp nốt rồi đóng MST. Thuế đưa mình bảng tình trạng thuế gồm số thuế GTGT còn thiếu và phạt nộp chậm. Mình đi nộp đầy đủ ngay ngày 15/5. Rồi được hẹn trả kết quả đóng MST vào ngày 13/6. 13/6 mình lên được trả lời là vẫn còn tiền phạt nộp chậm chưa nộp. Phạt nộp chậm từ ngày 01/5 tới 15/5. Mình hỏi sao không phạt luôn vào nagỳ 15/5 đi, họ nói luật nó thế, ngày 15/5 mình mới chỉ nộp phạt tới ngày 30/4. Mình nói phạt theo luật nào, họ nói theo quyết định 07, và nói do phần mềm quản lý thuế chỉ in được quyết định phạt 07 vào ngày 20 nên hẹn mình 20/7 tới nhận quyết định.
Làm tốn bao nhiêu thời gian đi lên đi về của mình, các bạn cho mình hỏi phạt như thế có đúng không?
Nếu đúng thì theo thông tư nào.
Mình đang rất là ức chế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an
Bên mình cũng nhận quyết định phạt giống bạn, nộp chậm tiền thuế GTGT, tính phạt theo từng tháng chứ không phạt 1 lần luôn. VD như nộp chậm tiền thuế GTGT tháng 6, tháng 8 chưa nộp, thuế đưa tờ phạt thứ nhất từ ngày 20/7 - 31/7, qua tháng 8 đưa tiếp tờ thứ 2 từ 1/8 đến 31/8. Không làm luôn 1 lần đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA