Cty thay đổi địa chỉ kinh doanh nhưng vẫn sử dụng hóa đơn cũ

• Thread starter SONKY
  • Ngày gửi
S

SONKY

Guest
2/11/11
1
0
0
46
Hoàng Diệu
Cả nhà ơi cho em hỏi với, cty em đã làm xong thủ tục thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh, em đã làm tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu 08 cho cơ quan thuế rồi nhưng cty em vẫn còn hóa đơn đã in chưa sử dụng hết. Dòng địa chỉ trên tờ hóa đơn này cty em để viết tay vào chứ không in địa chỉ vào đó. Vậy cho em hỏi em có phải gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp không ạ. Em cảm ơn!:quiet:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duyennd133

Sơ cấp
20/1/14
18
2
3
hà nội
Ðề: Cty thay đổi địa chỉ kinh doanh nhưng vẫn sử dụng hóa đơn cũ

Nếu là chi cục thuế khác quản lý thì bạn phải làm thông báo phát hành hoá đơn. mang tờ hoá đơn liên mẫu, con dấu đã thay đổi địa chỉ và thông báo phát hành hóa đơn đến chi cục thuế, họ gạch dòng địa chỉ trên tờ hóa đơn liên mẫu đi. Khi viết hóa đơn ra, bạn chỉ cần gạch dòng địa chỉ cũ, thay bằng địa chỉ hiện tại là sử dụng được số hóa đơn cũ đó

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Tại khoản 2 Điều 9 và khoản 1b điều 14 Thông tư số 64/2013/TT-BTC ngày 15/05/2013 của Bộ Tài chính quy định về hóa đơn quy định: "Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh dẫn đến thay đổi cơ quan thuế quản lý trực tiếp, nếu tổ chức, hộ, cá nhân có nhu cầu tiếp tục sử dụng số hóa đơn đã phát hành chưa sử dụng hết thì đóng dấu địa chỉ mới lên hóa đơn, gửi bảng kê hóa đơn chưa sử dụng (mẫu số 3.10 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) và thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế nơi chuyển đến…"

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cả nhà ơi cho em hỏi với, cty em đã làm xong thủ tục thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh, em đã làm tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu 08 cho cơ quan thuế rồi nhưng cty em vẫn còn hóa đơn đã in chưa sử dụng hết. Dòng địa chỉ trên tờ hóa đơn này cty em để viết tay vào chứ không in địa chỉ vào đó. Vậy cho em hỏi em có phải gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp không ạ. Em cảm ơn!:quiet:
Bạn mở pm HTKK 3.23 ra đi, xem lại mẫu Thông báo phát hành hoá đơn (TB01/AC) mà lúc trước bạn đã làm, chỉ có các thông tin liên quan đến hoá đơn ,hoàn toàn ko có thông tin gì liên quan đến địa chỉ đăng ký kinh doanh của cty, hoá đơn mẫu của cty bạn, dòng địa chỉ cty cũng ko đc in sẳn, vì vậy sau khi bạn đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ cty xong tại Sở KHo & đầu tư, tiếp theo bạn làm Mẫu 08-MST gửi cho cơ quan thuế, bạn ko cần làm Thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hoá đơn (TB04/AC) gì cả, bạn chú ý kể từ ngày giấy phép kd mới có hiệu lực bạn phải viết địa chỉ cty mới lên hoá đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA