Tăng mức lương cơ bản đóng bảo hiểm lên bằng lương thực nhận

• Thread starter hmimosa87
  • Ngày gửi
H

hmimosa87

Sơ cấp
Cả nhà ơi, Cty mình hiện đang đóng bảo hiểm theo mức lương tối thiểu quy định là 2.889.000đ, bây giờ công ty đồng ý cho mình làm hồ sơ tăng mức đóng lên theo lương thực nhận là 6.000.000đ, nhưng 2mức này chênh lệch nhau nhiều, giờ phải làm những thủ tục gì để có thể đóng tăng lên đc, cả nhà giúp với, cảm ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luatcongdong

Trung cấp
2/7/14
81
1
6
43
535 Kim Mã
Ðề: Tăng mức lương cơ bản đóng bảo hiểm lên bằng lương thực nhận

Cả nhà ơi, Cty mình hiện đang đóng bảo hiểm theo mức lương tối thiểu quy định là 2.889.000đ, bây giờ công ty đồng ý cho mình làm hồ sơ tăng mức đóng lên theo lương thực nhận là 6.000.000đ, nhưng 2mức này chênh lệch nhau nhiều, giờ phải làm những thủ tục gì để có thể đóng tăng lên đc, cả nhà giúp với, cảm ơn cả nhà nhiều!

Bạn cứ báo tăng bình thường, kèm quyết định tăng lương của công ty cho những ai muốn đóng tăng

H

hmimosa87

Sơ cấp
Ðề: Tăng mức lương cơ bản đóng bảo hiểm lên bằng lương thực nhận

Cảm ơn trả lời của "luatcongdong" nhé. Bên mình cũng đã báo tăng nhưng bên bảo hiểm nói là mức lương cao quá, yêu cầu nộp thang bảng lương, trong thang bảng lương thì mức đóng theo bậc cao nhất mà cty đã đăng kí chỉ có 4.2tr thôi, giờ mình có phải xây dựng lại thang bảng lương đó ko?nếu xây dựng lại và đóng cao lên cho 1số người thôi thì bảo hiểm có chịu giải quyết ko? Cty mình chuẩn bị có người hưởng thai sản nữa nên mình rất cần xử lý hồ sơ. Rất mong đc mọi người giúp đỡ hic hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA