Quỹ tiền mặt âm trên sổ sách !

• Thread starter vuductrong
  • Ngày gửi
V

vuductrong

Trung cấp
20/4/11
63
2
8
33
nam dinh
Quỹ tiên mặt bị âm, nên em làm hợp đồng vay vốn cá nhân nhũng cá nhân chỉ đưa trực tiếp tiên cho cty ko nộp vào tk cty, như vậy có được không ? em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Quỹ tiền mặt âm trên sổ sách !

Quỹ tiên mặt bị âm, nên em làm hợp đồng vay vốn cá nhân nhũng cá nhân chỉ đưa trực tiếp tiên cho cty ko nộp vào tk cty, như vậy có được không ? em xin cảm ơn

Thông tư không thấy nhắc đến việc chuyển tiền qua TK, mà chỉ nhắc: phần lãi vay (không phải của TCTD) không vượt quá 150% lãi suất cơ bản do NHNN công bố.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Vay thì phải CK, ko vay dc thì Mượn.

D

duyenlida

Guest
23/7/14
1
0
0
37
nghe an

Truong hop cty mjnh cung bi am quy tham chj rat nhjeu.mjnh cung lay mau giay vay tien tren mag ve vay cua ca nhan nhap quy va k tjnh laai suat

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Vay của cá nhân thì bạn chỉ cần làm hợp đồng vay tiền. tốt nhất là vay ko ính lãi cho dễ, trong điều khopanr của hợp đồng nêu rõ hình thức vay bằng Tiền Mặt là ok mà

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

công ty em cũng đang bị âm quỹ tiền mặt, kế toán bảo chuyển tiền vào TK rồi lại rút ra, lại gửi vào......

Vay của cá nhân thì bạn chỉ cần làm hợp đồng vay tiền. tốt nhất là vay ko ính lãi cho dễ, trong điều khopanr của hợp đồng nêu rõ hình thức vay bằng Tiền Mặt là ok mà

nhưng đấy là đối với cty thành lập trước 1/3/2014 đúng ko chị? thành lập sau vẫn phải CK

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Mình chưa thấy thông tư nào hướng dẫn là phải chuyển khoản cả( Hay là mình chưa cập nhật thông n nhỉ)
Nhưng theo mình thì công ty mới thành lập sẽ có nguồn vốn phải dồi dào chứ nhỉ sao lại vừa thành lập mà đã bị âm tiền rồi @sunflower256

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

Mình chưa thấy thông tư nào hướng dẫn là phải chuyển khoản cả( Hay là mình chưa cập nhật thông n nhỉ)
Nhưng theo mình thì công ty mới thành lập sẽ có nguồn vốn phải dồi dào chứ nhỉ sao lại vừa thành lập mà đã bị âm tiền rồi @sunflower256

vì là công ty nhỏ chị ạ, đăng ký vốn điều lệ ít, mỗi lần chuyển tiền góp vốn là phải chuyển từ TK của GĐ sang, xong lại rút về nhập quỹ tiền mặt. mỗi lần góp được có mấy chục, xong lại rút ra từng đó luôn nên phải đi lại nhiều lần chị ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA