Hỏi về thuế gtgt

• Thread starter Mai Thanh Xoan
  • Ngày gửi
M

Mai Thanh Xoan

Trung cấp
26/3/14
78
0
0
33
vũng tàu
Các bạn cho mình hỏi theo thông tu 219 hướng dẫn thi hành luật thuế GTGT thì từ ngày 1/1/2014 các DN mới thành lập phải có hóa đơn mua sắm máy moc,thiết bị,TSCĐ giá trị từ 1 tỷ đồng trở lên thì mới được áp dụng tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ.Vậy phương pháp khấu trừ chỉ được áp dụng cho năm đó,cuối năm phải xét đến doanh thu của DN để xác định cách tính thuế cho năm sau hay là áp dụng phương pháp khấu trừ cho tất cả các năm sau này của DN?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak
Ðề: Hỏi về thuế gtgt

Bạn thuộc đối tượng đăng ký tự nguyện áp dụng phương pháp khấu trừ thuế nên cứ vậy mà áp dụng phương pháp khấu trừ thuế, cuối năm không cần phải xác định lại doanh thu để xác định lại phương pháp tính thuế.

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

Tùy thuộc vào doanh thu cuối năm nữa bạn, nếu dứoi 20tr thì đc áp dụng theo pp khấu trừ, và do ban đầu dn đký khai thuế theo hình thức nào nữa

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Bạn xem công văn hướng dẫn của Cục thuế: Số : 1336/CT – TTHT ngày 04/03/2014.

Sửa lần cuối:
M

Mai Thanh Xoan

Trung cấp
26/3/14
78
0
0
33
vũng tàu

Các bạn cho mình hỏi:Theo thông tư 219, điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào là: Có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt đối với hàng hóa dịch vụ mua vào từ 20 triệu đồng trở lên, trừ trường hợp tổng giá trị hàng hóa, dịch vụ mua vào từng lần theo hóa đơn dưới 20 triệu đồng theo giá đã có thuế GTGT.. Mình không hiểu phần bôi đen lắm,các bạn có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không? Thanks.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Các bạn cho mình hỏi:Theo thông tư 219, điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào là: Có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt đối với hàng hóa dịch vụ mua vào từ 20 triệu đồng trở lên, trừ trường hợp tổng giá trị hàng hóa, dịch vụ mua vào từng lần theo hóa đơn dưới 20 triệu đồng theo giá đã có thuế GTGT.. Mình không hiểu phần bôi đen lắm,các bạn có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không? Thanks.

Thế này nhé, nếu bạn mua hàng hóa, dv của cty A nhiều lần trong 01 ngày, nhưng cộng tất cả các hóa đơn trong ngày đó lại có giá trị thanh toán dưới 20tr thì không bắt buộc thanh toán qua tài khoản ngân hàng.

T

thudung8988

Sơ cấp
12/7/14
6
1
1
34
Thanh hoá

Cứ theo thông tư 219 thì nhiều DN mới thành lập thời điểm này đều phải kê khai theo phương pháp trực tiếp hết moi ng ak, vì không có hoá đơn hay hợp đồng mua tài sản từ 1 tỷ trở lên ạ, e cũng đang vướng 1 DN mới như vậy ạ, xin mọi ng tư vấn, vì e muốn đăng lý kê khai theo phương pháp khấu trừ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA