Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

  • Thread starter caolinh08011
  • Ngày gửi
caolinh08011

caolinh08011

Thành viên thân thiết
14/4/14
149
24
18
29
HCM
Chào các anh chị trong diễn đàn, em mới làm kế toán nên ko biết mong các anh chị giúp em
Công ty em quý rồi có làm hợp đồng thử việc cho 6 nhân viên, lương thì khoảng 4tr đổ lại thôi nên không phải nộp thuế TNCN cũng không phải nộp bhxh (vì thử việc thôi mà), có làm cam kết theo mẫu để ko phải trích 10% thuế tncn.
vậy em có phải làm tờ khai thuế tncn tạm tính không ạ hay để cuối năm quyết toán 1 lần luôn, em sợ bị thuế phạt lắm không biết thế nào mong các anh chị giúp em
em cám ơn rất rất nhiều ạ :038::038:
 
nghiadudaco

nghiadudaco

Thành viên thân thiết
21/7/11
1,058
20
38
33
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

Chào các anh chị trong diễn đàn, em mới làm kế toán nên ko biết mong các anh chị giúp em
Công ty em quý rồi có làm hợp đồng thử việc cho 6 nhân viên, lương thì khoảng 4tr đổ lại thôi nên không phải nộp thuế TNCN cũng không phải nộp bhxh (vì thử việc thôi mà), có làm cam kết theo mẫu để ko phải trích 10% thuế tncn.
vậy em có phải làm tờ khai thuế tncn tạm tính không ạ hay để cuối năm quyết toán 1 lần luôn, em sợ bị thuế phạt lắm không biết thế nào mong các anh chị giúp em
em cám ơn rất rất nhiều ạ :038::038:
Không phát sinh thuế phải nộp thì ko phải nộp tờ khai bạn nhé?
 
Green0410

Green0410

Thành viên thân thiết
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

"Điều 26. Khai thuế, quyết toán thuế
Tổ chức, cá nhân trả thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân và cá nhân có thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân thực hiện khai thuế và quyết toán thuế theo hướng dẫn về thủ tục, hồ sơ tại văn bản hướng dẫn về quản lý thuế. Nguyên tắc khai thuế đối với một số trường hợp cụ thể:
1. Khai thuế đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân.
a) Tổ chức, cá nhân trả thu nhập khấu trừ thuế thu nhập cá nhân khai thuế theo tháng hoặc quý. Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải khai thuế."
 
caolinh08011

caolinh08011

Thành viên thân thiết
14/4/14
149
24
18
29
HCM
Ðề: Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

Dạ em hiểu rồi, như vậy em không phải làm tờ khai thuế tncn nữa, em cám ơn cả nhà mình ạ :)
 
I

inlovemytom

Sơ cấp
20/2/11
8
0
1
hà nội
Ðề: Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

Bạn ơi, ở đây " Không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân" có thể hiểu là không phát sinh tiền lương không?
Còn có trả tiền lương cho nhân viên (dù chưa đến mức nộp thuế) thì vẫn là có phát sinh khấutrừ thuế thu nhập cá nhân chứ nhỉ?
 
Green0410

Green0410

Thành viên thân thiết
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Tờ khai thuế TNCN tạm tính theo quý 2014

Bạn ơi, ở đây " Không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân" có thể hiểu là không phát sinh tiền lương không?
Còn có trả tiền lương cho nhân viên (dù chưa đến mức nộp thuế) thì vẫn là có phát sinh khấutrừ thuế thu nhập cá nhân chứ nhỉ?
Đỏ đỏ: chỉ có DN tạm ngưng kinh doanh thôi. Mà tạm ngưng KD thì phải làm công văn gửi thuế; trong thời gian đó DN không phải làm báo cáo gì cả.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK