Chuyển tiền nhầm giữa hai tài khoản

• Thread starter Sera Nguyen
  • Ngày gửi
S

Sera Nguyen

Guest
Cho mình hỏi: có một công ty chuyển nhầm tiền vào tài khoản. Thay vì chuyển tiền vào tài khoản cá nhân của giám đốc thì họ lại chuyển tiền vào tài khoản công ty mình vậy bây giờ cách bạn có thể chỉ giúp mình cách giải quyết được không? Thanks
:wall::atom:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Chuyển tiền nhầm giữa hai tài khoản

Cho mình hỏi: có một công ty chuyển nhầm tiền vào tài khoản. Thay vì chuyển tiền vào tài khoản cá nhân của giám đốc thì họ lại chuyển tiền vào tài khoản công ty mình vậy bây giờ cách bạn có thể chỉ giúp mình cách giải quyết được không? Thanks
Chuyển trả ngược lại cho cty kia

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Làm UNC trả lại tiền cho họ (nếu không muốn thuế biết: DN bán hàng không xuất hóa đơn :D)

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

=> làm hồ sơ vay cá nhân để hợp thức hóa số tiền ghi có. Rút tiền NH nộp quỹ -> chi NB số tiền này theo mục đích của nó
P/s: mọi người cho ý kiến nha!

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

=> làm hồ sơ vay cá nhân để hợp thức hóa số tiền ghi có. Rút tiền NH nộp quỹ -> chi NB số tiền này theo mục đích của nó
Cty chuyển tiền vào TK ==> sao vay cá nhân dc hả bạn? hơn nữa làm vậy lại rắc rối hơn.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Tự nhiên, ai lại "mua" thêm việc và làm "con nợ" của khách hàng? :wall:

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Cty chuyển tiền vào TK ==> sao vay cá nhân dc hả bạn? hơn nữa làm vậy lại rắc rối hơn.
=>Ah! Cty chuyển mình đọc nhầm, nhưng cái gì cũng phải có căn cứ của nó. Nếu cty kia là chỗ quen biết của GĐ thì làm HĐ vay là quá dễ dàng, còn việc tất toán HĐ vay sau này thì dựa trên tín nhiệm chỗ GĐ với công ty kia thui. Nếu không lo sau này Thuế làm khó món tiền chuyển nhầm này thì cứ chuyển trả lại bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA