Hóa đơn xuất khẩu

• Thread starter ngothanh8286
  • Ngày gửi
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Chào cả nhà cho mình hỏi theo TT39/2014 thì không sử hóa đơn xuất khẩu vậy khi làm thù tục xuất khẩu mình chỉ xuất hóa đớn GTGT hoặc hóa đơn bán hàng. vạy khi mình làm thủ tuc xuất khẩu mình cò kèm theo hóa đơn GTGT vào bộ chứng từ không? Kếu không kèm vào hồ sơ thì liên 2 giao khách hàng mình sử lý như thế nào?
Do mình chưa làm xuất khẩu mong cả nhà hướng dẫn dùm ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hóa đơn xuất khẩu

Chào cả nhà cho mình hỏi theo TT39/2014 thì không sử hóa đơn xuất khẩu vậy khi làm thù tục xuất khẩu mình chỉ xuất hóa đớn GTGT hoặc hóa đơn bán hàng. vạy khi mình làm thủ tuc xuất khẩu mình cò kèm theo hóa đơn GTGT vào bộ chứng từ không? Kếu không kèm vào hồ sơ thì liên 2 giao khách hàng mình sử lý như thế nào?
Do mình chưa làm xuất khẩu mong cả nhà hướng dẫn dùm ak
Liên 2 hóa đơn, lưu cùng invoi tờ khai HQ, báo có ngân hàng.

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com

Liên 2 hóa đơn, lưu cùng invoi tờ khai HQ, báo có ngân hàng.
Bạn cho mình hỏi thêm là hóa đơn GTGT chỉ tiêu MST khách hàng mình nghi như thế các chỉ tiêu Tên khách hàng và địa chỉ khách hàng mình ghi theo hợp đồng đúng không?
Thanks bạn

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Bạn cho mình hỏi thêm là hóa đơn GTGT chỉ tiêu MST khách hàng mình nghi như thế các chỉ tiêu Tên khách hàng và địa chỉ khách hàng mình ghi theo hợp đồng đúng không?
Thanks bạn
Bạn ghi theo Tờ khai hải quan, phần MST bỏ trống.

J

juicie

Guest
6/5/08
11
0
1
Egyft

Chào anh chị, cho em hỏi, em đã thông báo hủy hóa đơn xuất khẩu, nhưng do quên nên em vẫn sử dụng và đã khai báo thuế hàng tháng. Em có bị phạt j ko ah?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Chào anh chị, cho em hỏi, em đã thông báo hủy hóa đơn xuất khẩu, nhưng do quên nên em vẫn sử dụng và đã khai báo thuế hàng tháng. Em có bị phạt j ko ah?
Hủy mà vẫn sử dụng phạt
2. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi không hủy hoặc hủy không đúng quy định các hóa đơn đã phát hành nhưng chưa lập, không còn giá trị sử dụng theo quy định.
Việc hủy hóa đơn của tổ chức, cá nhân thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư của Bộ Tài chính về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ.

5. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hóa đơn bất hợp pháp (trừ hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 Điều 10 Thông tư này) hoặc hành vi sử dụng bất hợp pháp hóa đơn (trừ hành vi vi phạm quy định tại Khoản 1 Điều này).
Sử dụng hóa đơn bất hợp pháp, sử dụng bất hợp pháp hóa đơn và các trường hợp cụ thể xác định là sử dụng hóa đơn bất hợp pháp, sử dụng bất hợp pháp hóa đơn thực hiện theo quy định tại Nghị định của Chính phủ và Thông tư của Bộ Tài chính về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA