Có được xuất hóa đơn giá thấp hơn giá vốn không ?

• Thread starter luong.v.anh
  • Ngày gửi
L

luong.v.anh

Guest
Anh chị cho em hỏi. Năm 2014 có thông tư nào quy định hóa đơn phải xuất giá lớn hơn giá vốn không ạ. em cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Ðề: Có được xuất hóa đơn giá thấp hơn giá vốn không ?

Chả có cái thông tư nào quy định như thế cả bạn ơi, nhưng nếu xuất hoá đơn thấp hơn giá vốn thì có 2 trường hợp sảy ra:
1. Bạn xuất thấp hơn giá vốn đồng nghĩa với việc, bạn đang chốn thuế ( vì không ai lại bán giá thấp hơn giá mua)
2. Trường hợp này có sảy ra nhưng ít: đó là hàng kém chất lượng, hàng thanh lý lên chấp nhân bán lỗ

K

kazihaha

Sơ cấp
3/5/13
14
0
1
37
TpHCM
www.minhkhangjsc.com.vn

Còn một trường hợp nữa chứ, bạn đang rửa tiền.

P

phuongthao35

Sơ cấp
22/7/14
5
0
0
Ninh Bình

Minh dang lam o cty TM. Cty minh cung van xuat HD thap hon gia von.
Minh nghi cai nay la BT thoi. chiu ban lo chu k de hang TKho qua lau. minh k thay co TT nghi dinh nao cam DN ban lo ca.
Tat nhien la k the thuong xuyen dc vi nhu vay THue se soi va minh phai giai trinh rat met.

L

luong.v.anh

Guest

Em cảm ơn các anh chị. Bên em tồn kho nhiều quá nên đang tìm cách xử lý cho hết :(

L

luong.v.anh

Guest

Bên em còn tồn kho khá nhiều hàng thủy hải sản, hiện tại nó hết date, nếu như bên em làm thủ tục tiêu hủy thì có cần báo cáo với thuế, hay cơ quan thứ ba nào không.
Nếu bên em không tiêu hủy mà bán với giá thấp cho bên thức ăn gia súc thì bên em có phải báo cáo với thuế gì không ?

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Chả có cái thông tư nào quy định như thế cả bạn ơi, nhưng nếu xuất hoá đơn thấp hơn giá vốn thì có 2 trường hợp sảy ra:
1. Bạn xuất thấp hơn giá vốn đồng nghĩa với việc, bạn đang chốn thuế ( vì không ai lại bán giá thấp hơn giá mua)
2. Trường hợp này có sảy ra nhưng ít: đó là hàng kém chất lượng, hàng thanh lý lên chấp nhân bán lỗ

- Không có QĐ nào.
- Không hẳn là ( .. đồng nghĩa với việc, bạn đang chốn thuế ... hàng kém chất lượng, hàng thanh lý .. ) Hiện nay trong thương mại trường hợp bán thấp hơn giá vốn khá nhiều nên nhiều DN bị lỗ. Giá cả phụ thuộc vào thị trường lên, xuống hàng giờ vì vậy nhiều mặt hàng muốn bình ổn nhà nước mới có chế độ trợ giá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA