Tính giá thành cho cửa nhựa lõi thép

• Thread starter mailoan91
  • Ngày gửi
M

mailoan91

Sơ cấp
29/9/10
7
0
1
32
thu duc
Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép nhưng làm theo đơn hàng, có đơn hàng nào đặt thì mới làm. Vậy em nên tính giá thành theo phương pháp nào thì phù hợp ạ. A chị nào làm bên ngành này cho em xin bảng định mực của cửa nhựa ạ. Em mới vào làm gà mờ quá, k biết làm sao, gần hết thời gian nộp tờ khai tạm tính rồi, giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Ðề: Tính giá thành cho cửa nhựa lõi thép

Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép nhưng làm theo đơn hàng, có đơn hàng nào đặt thì mới làm. Vậy em nên tính giá thành theo phương pháp nào thì phù hợp ạ. A chị nào làm bên ngành này cho em xin bảng định mực của cửa nhựa ạ. Em mới vào làm gà mờ quá, k biết làm sao, gần hết thời gian nộp tờ khai tạm tính rồi, giúp em với ạ.

Bạn nên tự khảo sát định mức bên bạn !

Vì các bên không giống nhau lắm !:wall:

Z bạn nên theo công trình thôi !:talk:

levanton

levanton

Cao cấp

@mailoan91 nênhỏi bộ phận kỹ thuật, xem họ sử dụng vật tư gì cho sản xuất theo đơn đặt hàng. Thường sản xuất của nhựa lõi thép liên quan đến tỷ trọng các loại thép, nhựa. Bạn cũng nên khảo sát, thống kê chi phí nhân công , cp sxc trong kỳ sản xuất trước hoặc đơn hàng trước đề so sánh xem tính giá thành có hợp lý không. Bạn cũng có thề gửi e mail đến hộp thư levanton777@yahoo.com.vn đề nhận được file giá thành tương tự.

T

trungasc

Trung cấp
5/7/04
134
1
18
cty bravo
www.bravo.com.vn

Bạn căn cứ vào bản vẽ của kỹ thuật. Sau đó tính ra dự toán nguyên vật liệu và nhân công.
Chi phí chung thì thường sẽ phân bổ theo nhân công.
Lấy dự toán đó làm định mức, rồi từ đó tính giá thành (nhớ tham khảo số liệu của các tháng trước).
Bạn cứ mạnh dạn mà làm. Có gì khó thì trao đổi với mọi người.
Chúc bạn thành công

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Cái này bạn phải dựa vào dự toán của kỹ thuật để làm định mức cho kế toán. Vì mỗi công trình sẽ có những dự toán khác nhau (không công trình nào giống công trình nào cả)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA