Thuế thu nhập tạm tính dn xây dựng doanh thu chưa xuất, chi phí quá cao có kê chi phí ko ạ

• Thread starter sunflower0208aof
  • Ngày gửi
S

sunflower0208aof

Sơ cấp
21/1/11
33
0
6
hà nội
Chào anh chị.
Công ty em bên xây dựng vận tải, quý 2 vừa rùi doanh thu xuất ra ít nhưng phát sinh chi phí khá nhiều do các hóa đơn đầu vào lớn + chi phí nhân công+ khấu hao. h em kê khai tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp thì phần chi phí này em bê tất cả vào hay chỉ lọc những chi phí tương ứng với phần doanh thu đã xuất ra để kê vào thôi ạ. Vì chi phí và doanh thu chêch nhau gần 1 tỷ liền nên em băn khoăn lắm ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội
Ðề: Thuế thu nhập tạm tính dn xây dựng doanh thu chưa xuất, chi phí quá cao có kê chi phí ko ạ

Chào anh chị.
Công ty em bên xây dựng vận tải, quý 2 vừa rùi doanh thu xuất ra ít nhưng phát sinh chi phí khá nhiều do các hóa đơn đầu vào lớn + chi phí nhân công+ khấu hao. h em kê khai tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp thì phần chi phí này em bê tất cả vào hay chỉ lọc những chi phí tương ứng với phần doanh thu đã xuất ra để kê vào thôi ạ. Vì chi phí và doanh thu chêch nhau gần 1 tỷ liền nên em băn khoăn lắm ạ.

Doanh thu nào chi phí đó bạn nhé! "chỉ lọc những chi phí tương ứng với phần doanh thu đã xuất ra để kê"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA