Xuất hóa đơn điều chỉnh tăng giá sản phẩm xuất khẩu ?

  • Thread starter sdc1411
  • Ngày gửi
S

sdc1411

Sơ cấp
24/4/06
13
0
1
33
TP.Hồ Chí Minh
Chào các bác,
Bên em có xuất khẩu hàng ra nước ngoài thuế suất là 0%
Nhưng sau đó hai bên em có đề nghị bên mua tăng giá do lô hàng này bị lỗ và bên mua đã chấp thuận.
Trường hợp này thì em phải làm sao để phản ánh doanh thu này :
- Xuất hóa đơn thêm như thế nào ? thuế suất ra sao ?

Thanks các bác giúp đỡ nhé !
 
S

sdc1411

Sơ cấp
24/4/06
13
0
1
33
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Xuất hóa đơn điều chỉnh tăng giá sản phẩm xuất khẩu ?

Hix, không có cao nhân nào từng gặp à _ _!
 
T

trungkien47a

Thành viên thân thiết
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: Xuất hóa đơn điều chỉnh tăng giá sản phẩm xuất khẩu ?

Tại Khoản 3, Điều 18, Chương III, Thông tư số 64/2013/TT-BTC ngày 15/5/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn xử lý đối với hoá đơn đã lập quy định:
“Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hoá đơn điều chỉnh sai sót. Hoá đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hoá, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hoá đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hoá đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hoá đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-)”.
Bạn lập thêm 1 cái hóa đơn nữa, ghi rõ điều chỉnh do tăng giá, có đủ về số lượng, phần tăng giá,... và kê khai bổ sung thuế thôi
 
S

sdc1411

Sơ cấp
24/4/06
13
0
1
33
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Xuất hóa đơn điều chỉnh tăng giá sản phẩm xuất khẩu ?

Tại Khoản 3, Điều 18, Chương III, Thông tư số 64/2013/TT-BTC ngày 15/5/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn xử lý đối với hoá đơn đã lập quy định:
“Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hoá đơn điều chỉnh sai sót. Hoá đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hoá, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hoá đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hoá đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hoá đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-)”.
Bạn lập thêm 1 cái hóa đơn nữa, ghi rõ điều chỉnh do tăng giá, có đủ về số lượng, phần tăng giá,... và kê khai bổ sung thuế thôi
Nếu như giống như trong nước thì đơn giản rồi
Quan trọng là cái bên mình là xuất khẩu, thuế 0%
Nếu ghi hóa đơn điều chỉnh thì thuế suất vẫn ghi là 0% chứ ? Khi đó phần tờ khai xuất khẩu thì tính thế nào ?...=> Vấn đề mình đang hỏi là chỗ này _ _!
 

Thành viên trực tuyến

  • thuyle120489
  • huongdo1310

Xem nhiều

TEXT LINK