Tính giá vốn trong phần mềm Misa

• Thread starter myyen9999
  • Ngày gửi
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Cty em xài phần mềm Misa SME.NET 2010 R52, em chưa từng sử dụng phần mềm này, xin cả nhà chỉ dẫn giúp em với.
Lúc e hạch toán hóa đơn bán ra, phần giá vốn e ko thấy hiển thị. Cty em sử dụng pp tính gia bình quân cuối kỳ, vậy phần giá vốn này là phần mềm tự tính và sẽ hiển thị hay là em phải làm 1 thao tác nào khác thì mới hiển thị ạ?
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ, hix hix.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: Tính giá vốn trong phần mềm Misa

Giá vốn thì em cần vào mục xuất kho. khi đó mới ra giá vốn 632

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn

E cảm ơn huynh @trungkien47a. Có thương thì thương cho trót, huynh chỉ giúp em trình tự vào phần mềm cái hóa đơn bán ra được ko ? e phải vào làm mục xuất kho trước, rồi mới qua mục bán hàng, hay thế nào ạ?

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong

Trong phân hệ bán hàng em nhìn phía trên cùng có 2 loại: bán hàng kiêm phiếu xuất kho; bán hàng ko kiêm phiếu xuất
1, nếu là dịch vụ thì ko có phiếu xuất kho
2, nếu bán hàng hóa thông thường thì có phiếu xuất, em chọn chứng từ loại đó. khi đó thao tác như sau.

đầu tiên em lập mã hàng hóa khai báo thông tin ban đầu đầy đủ, nhập kho trong phân hệ nhập kho, khi bán hàng em chọn kèm phiếu xuất.
muốn kiểm tra lại nó đã vào hệ thống sổ kê toán chưa, em vào phân hệ Báo cáo ở tool phía trên cùng bên trái màn hình, rồi vào mục bao cao tai chinh, và xem bảng cân đối ps tài khoản ( mẫu số dư 2 bên, trong đó em xem tài khoản chi tiết 632;511 trong kỳ đã phát sinh chưa, nếu chưa là đang sai, nếu có là ok)

T

Tuyến_Tuyến

Guest
4/7/16
0
0
0
29
Anh trungkien47a, cho em hỏi với, giá thành là giá bán sản phẩm ra ( giá ghi trên hóa đơn), nó được tính= các chi phí 621+622+627, còn giá vốn ( giá xuất kho theo 4 phương pháp), nhưng sau em có lấy tay tính thử giá vốn (632) thì giá 2 bên khác nhau, vậy là sao anh, giúp em với, cảm ơn anh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA