DV phát chuyển nhanh có được tính thuế GTGT không?

• Thread starter hongvan
  • Ngày gửi
H

hongvan

Guest
3/12/05
10
0
0
thai nguyen
Mọi người ơi cho mình hỏi một chút
Công ty mình có làm việc với khách hàng ở tỉnh xa, thường hay gửi tài liệu qua đường bưu điện, dùng dịch vụ chuyển phát nhanh, có hóa đơn của Bưu điện
Vậy mình có được khấu trừ thuế GTGT không?
Mình muốn hỏi cả trường hợp mua tem nữa. Cụ thể là công ty mình mua một số lượng tem khá lớn để dán phong bì gửi phiếu điều tra đến các doanh nghiệp. Vậy số tem đó mình có được khấu trừ thuế GTGT không? vì tem là loại hóa đơn đặc thù mà
Mong mọi người giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Được chứ.
Được khấu trừ VAT cho cả 2 trường hợp trên

Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Có HĐ của bưu điện nếu hợp lệ thì tất nhiên vẫn được khấu trừ thuế ( có tên cty ,MST , chữ ký, dấu ...)
còn trường hợp của tem mình cũng chưa rõ lắm, bạn cố gắng tìm hiểu nha

H

hongvan

Guest
3/12/05
10
0
0
thai nguyen
Trường hợp tem cũng có hóa đơn của bưu điện bạn ạ. Nhưng nếu mua tem kèm phong bì thì chắc là chỉ được tính thuế của tem đúng không bạn nhỉ???

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
hongvan nói:
Mọi người ơi cho mình hỏi một chút
Công ty mình có làm việc với khách hàng ở tỉnh xa, thường hay gửi tài liệu qua đường bưu điện, dùng dịch vụ chuyển phát nhanh, có hóa đơn của Bưu điện
Vậy mình có được khấu trừ thuế GTGT không?
Mình muốn hỏi cả trường hợp mua tem nữa. Cụ thể là công ty mình mua một số lượng tem khá lớn để dán phong bì gửi phiếu điều tra đến các doanh nghiệp. Vậy số tem đó mình có được khấu trừ thuế GTGT không? vì tem là loại hóa đơn đặc thù mà
Mong mọi người giúp mình với!

Theo điểm c mục 1 khoản III phần A Thông tư 120/2003/TT-BTC:
Hàng hóa sử dụng cho sản xuất SPDV không chịu thuế GTGT không được khấu trừ thuế . Phần thuế được tính vào chi phí sản xuất.
Bạn xem kỹ mục này của Thông tư nhé

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
hongvan nói:
Trường hợp tem cũng có hóa đơn của bưu điện bạn ạ. Nhưng nếu mua tem kèm phong bì thì chắc là chỉ được tính thuế của tem đúng không bạn nhỉ???
Chẳng cần biết là phong bì hay tem, nhưng nếu bạn mua mà bưu điện xuat hóa đơn thì cứ HT chi phí và kê khai VAT theo hóa đơn bình thường, sao tự nhiên lại e ngại chuyện đó khi mình đã có hóa đơn rồi nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA