kết chuyển lỗ

• Thread starter morningstar
  • Ngày gửi
morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
Chào các bạn, cty mình năm 2006 bị lỗ. Mình đang định làm bảng đăng ký chuyển lỗ kèm theo quyết toán thuế TNDN 2006. Nhưng nhiều cty khác cũng bị lỗ nhưng họ không làm đăng ký chuyển lỗ với thuế mà chỉ chốt số đó trong sổ Ktoán và họ vẫn nộp đủ số thuế tạm ước tính hàng năm. Liệu cty mình có nên làm đăng ký chuyển lỗ hay chờ đến khi thuế đến đơn vị mình làm quyết toán thuế thì mới được trừ vào khoản lỗ năm cũ. Các bạn trả lời nhanh giúp mình nhé. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
trong tờ khai tthuế TNDN có cột kế hoạch có những mục nhỏ trong đó có số lỗ năm trước chuyển sang.
nếu kế hoạch ghi bù lỗ thì cuối năm số lỗ đó mới được quyết toán để tạm tính thuế TNDN cho năm tiếp theo

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
morningstar nói:
Chào các bạn, cty mình năm 2006 bị lỗ. Mình đang định làm bảng đăng ký chuyển lỗ kèm theo quyết toán thuế TNDN 2006. Nhưng nhiều cty khác cũng bị lỗ nhưng họ không làm đăng ký chuyển lỗ với thuế mà chỉ chốt số đó trong sổ Ktoán và họ vẫn nộp đủ số thuế tạm ước tính hàng năm. Liệu cty mình có nên làm đăng ký chuyển lỗ hay chờ đến khi thuế đến đơn vị mình làm quyết toán thuế thì mới được trừ vào khoản lỗ năm cũ. Các bạn trả lời nhanh giúp mình nhé. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều.
Bạn phải đăng ký chuyển lỗ thì mới có thể được chấp nhận vào các năm tiếp theo khi xác định thuế TNDN phải nộp. Có thể chuyển lỗ trong phạm vi 5 năm tài chính, chọn vào năm nào là Cty bạn cân đối và đăng ký.:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA