Cần làm gì khi bị kiểm tra kho

• Thread starter truong.bui.520562
  • Ngày gửi
T

truong.bui.520562

Guest
Kho cty mình chỉ để chứa hàng , thỉnh thoảng có nhập xuất đi , mình có thuê kt ngoài để làm thuế , kế toán kho nội bộ làm bằng phần mềm, hàng minh nhập khẩu có hóa đơn hải quan , giờ có tin bị kiểm tra , nhưng ko biết là ai , giờ mình cần chuẩn bị giấy tờ gì , mong bạn nào biết giúp đỡ , cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Mình bị kiểm tra kho , mong nhờ giúp đỡ

Kho cty mình chỉ để chứa hàng , thỉnh thoảng có nhập xuất đi , mình có thuê kt ngoài để làm thuế , kế toán kho nội bộ làm bằng phần mềm, hàng minh nhập khẩu có hóa đơn hải quan , giờ có tin bị kiểm tra , nhưng ko biết là ai , giờ mình cần chuẩn bị giấy tờ gì , mong bạn nào biết giúp đỡ , cảm ơn nhiều
Thông thường khi kiểm tra kho hàng họ phối hợp giữa đội quản lý thị trường thành phố, bên hải quan, bên công an, và thuế vụ bạn cần chuẩn bị giấy tờ để chứng minh xuất xứ hàng hoá, giấy chứng nhận an toàn thực phẩm, .....hoá đơn chứng từ nhập xuất, ,,,,nói chung là làm bạn hơi mệt.

T

truong.bui.520562

Guest

Tớ cảm ơn bạn nhiều lắm , những giấy tờ đấy thì chỉ kế toán mà công ty thuê có thôi đúng ko , tớ làm thủ kho nội bộ , chỉ theo dõi nhập xuất thì lấy đâu những cái đấy phải ko , những cái báo cáo tổng hợp xuất , nhập , điều chuyển , đóng dấu công ty cũng ko giải quyết đc gì đúng ko ạ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Tớ cảm ơn bạn nhiều lắm , những giấy tờ đấy thì chỉ kế toán mà công ty thuê có thôi đúng ko , tớ làm thủ kho nội bộ , chỉ theo dõi nhập xuất thì lấy đâu những cái đấy phải ko , những cái báo cáo tổng hợp xuất , nhập , điều chuyển , đóng dấu công ty cũng ko giải quyết đc gì đúng ko ạ
Đơn giản họ xuống kiểm kê hết kho của bạn, yêu cầu kế toán cung cấp hoá đơn nhập xuất hàng hoá, các thủ tục hải quan XNK hàng hoá, giấy kiểm định chất lượng hàng hoá......xem cty bạn có nhập hàng hoá trôi nổi, buôn bán trốn thuế ko, bạn cứ kéo kế toán ra giải quyết vì kế toán nắm hết các loại giấy tờ này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA