số liệu trên tờ khai thuế TNDN khác với qtoán thu nhập DN

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
do mình mới làm lần đầu nên khi làm tờ khai thuế TNDN ,trong mục thục hiên 9 tháng và phần ước cả năm mình đã cho vào phần chi phí không được tính vào chi phí hợp lý tính thuế TNDN, bây giờ nếu mình làm qtoán thuế TNDN thì mình sẽ loai ra những khoản cphí không hợp lý đó, như vậy có được không khi tờ khai TNDN mình làm 1 con số khác nhưng tờ qtoán TNDN thì mình lại làm con số khác

Khóa học Quản trị dòng tiền
v200vn

v200vn

Trung cấp
DHH nói:
do mình mới làm lần đầu nên khi làm tờ khai thuế TNDN ,trong mục thục hiên 9 tháng và phần ước cả năm mình đã cho vào phần chi phí không được tính vào chi phí hợp lý tính thuế TNDN, bây giờ nếu mình làm qtoán thuế TNDN thì mình sẽ loai ra những khoản cphí không hợp lý đó, như vậy có được không khi tờ khai TNDN mình làm 1 con số khác nhưng tờ qtoán TNDN thì mình lại làm con số khác
Bạn yên tấm đi, không có vấn đề gì đâu, đã là "ước" thì phải khác so với thực tế chứ!

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
v200vn nói:
Bạn yên tấm đi, không có vấn đề gì đâu, đã là "ước" thì phải khác so với thực tế chứ!

Bạn hiểu sai ý của DHH rồi, vì vội quá phần thực hiện 9tháng bạn ấy cho cả vào những chi phí ko hợp lý kia mà, bây giờ làm kỹ mới phát hiện ra. Nhưng theo mình quan trọng nhất là tờ quyết toán thu nhập dn này bạn nên làm đúng, những chi phí nào cần loại ra cho vào phần chi phí loại khi tính thuế TNDN, hay bạn thử nói chuyện với chuyên quản để đổi tờ tạm khai 02/TNDN đúng đi vì vẫn trong tháng 1thôi mà, có phải mình nộp chậm đâu, mình chỉ điều chỉnh thôi,tớ cũng chưa gặp trường hợp này, mong được nghe kinh nghiệm của mọi ng.

v200vn

v200vn

Trung cấp
Thực hiện 9 tháng thì có sao đâu, thực ra báo cáo TC chỉ nộp mỗi năm 1 lần nên ko ai để ý KQSXKD 9 tháng đầu năm đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA