Chi phí cho CNV đi chơi ......

• Thread starter daymuathutoi
  • Ngày gửi
D

daymuathutoi

Sơ cấp
19/3/14
11
0
1
TP Hồ Chí Minh
Anh chị trong diễn đàn ơi, cho em hỏi 1 vấn đề này với ah
Công ty em tổ chức cho mọi người đi chơi, làm thế nào để đưa chi phí này vào chi phí của công ty vậy ạ ?
Cảm ơn anh chị nhiều ....

Khóa học Quản trị dòng tiền
beckentan

beckentan

Cao cấp
Ðề: Chi phí cho CNV đi chơi ......

Theo mình nghĩ bạn lấy hóa đơn khác bù vào như hóa đơn chi phí tiếp khách, hóa đơn tiền phòng đi công tác, thị trường,..

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Công ty em tổ chức cho mọi người đi chơi, làm thế nào để đưa chi phí này vào chi phí của công ty vậy ạ ?

Tổ chức cho NV đi chơi thì lấy quỹ khen thưởng-phúc lợi của công ty em ơi.

D

daymuathutoi

Sơ cấp
19/3/14
11
0
1
TP Hồ Chí Minh

Tổ chức cho NV đi chơi thì lấy quỹ khen thưởng-phúc lợi của công ty em ơi.
Công ty em không có quỹ khen thưởng phúc lợi
Nếu vậy em trích lập quỹ này cần phải làm như thế nào vậy ạ

T

thoa760

Guest
18/12/09
25
0
1
47
tphcm

Theo mình thì quỹ khen thưởng phúc lợi được lập dựa trên quyết định của Bạn giám đốc và HĐQT của cty và lợi nhuận sau thuế, hoạch toán N421/C431 khi chi nhân viên du lịch hay ... thì ghi N431/C111.112

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Cho vào chi phí bình thường nhưng nhớ khi QT loại khỏi chi phí hợp lý.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

giả làm 1 cuộc đi họp tập huấn đc cty đối tác mời rồi có đc những HĐ tiếp khách, tiền phòng hợp lý là ok bạn ah, cái chính phải xin được dấu đỏ nơi đến
@nghiadudaco: chào bạn, bạn cho mình hỏi chút, bên mình đi mua hàng nhưng họ xuất HĐ cho mình lại ghi sai địa chỉ cty, giờ bên kia họ k muốn xuất lại HĐ cho mình nữa mà muốn làm biên bản điều chỉnh HĐ rồi kẹp vào HĐ có được k?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

giả làm 1 cuộc đi họp tập huấn đc cty đối tác mời rồi có đc những HĐ tiếp khách, tiền phòng hợp lý là ok bạn ah, cái chính phải xin được dấu đỏ nơi đến
@nghiadudaco: chào bạn, bạn cho mình hỏi chút, bên mình đi mua hàng nhưng họ xuất HĐ cho mình lại ghi sai địa chỉ cty, giờ bên kia họ k muốn xuất lại HĐ cho mình nữa mà muốn làm biên bản điều chỉnh HĐ rồi kẹp vào HĐ có được k?
Theo quy định của Cục thuế TP HCM, làm biên bản điều chỉnh và xuất HĐ điều chỉnh nữa là ok.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Theo quy định của Cục thuế TP HCM, làm biên bản điều chỉnh và xuất HĐ điều chỉnh nữa là ok.

nhưng bên đó họ nói hết HĐ k xuất lại đc cho mình, bảo mình làm biên bản điều chỉnh kẹp cùng HĐ đó thôi, k bít là làm vậy bên mình có đc khấu trừ thuế bt k?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

nhưng bên đó họ nói hết HĐ k xuất lại đc cho mình, bảo mình làm biên bản điều chỉnh kẹp cùng HĐ đó thôi, k bít là làm vậy bên mình có đc khấu trừ thuế bt k?
Bạn nhớ mình là khách hàng mà khách hàng là thượng đế. còn có dc khấu trừ hay ko thì tới khi thanh, kiểm tra sẽ biết mà

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Bạn nhớ mình là khách hàng mà khách hàng là thượng đế. còn có dc khấu trừ hay ko thì tới khi thanh, kiểm tra sẽ biết mà

nhưng mà họ cứ mang biên bản sang và nói 1 bạn kế toán viên bên mình đã đồng ý rồi, nên giờ mình k lật lại đc, khó qá cơ

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Nếu công ty đối tác mời thì phải có giấy mời bạn ạ.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Nếu công ty đối tác mời thì phải có giấy mời bạn ạ.

uhm thì mình mới bảo cố gắng làm sao xin đc dấu của nơi đến, thì mọi thủ tục làm cũng đơn giản mà

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

Đã trả tiền rùi thì khó đấy ko dễ đâu. Bây giờ hóa đơn tự DN phát hành mà sao họ vẫn cứ ngại xuất lại thế, có lý do chính đáng mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA