Chi phí sữa chữa văn phòng

• Thread starter THANHHUONG08
  • Ngày gửi
T

THANHHUONG08

Sơ cấp
16/4/13
18
1
3
34
KHÁNH HÒA
Chàocác bạn, mình đang gặp vấn đề về chi phí thuê lao động.
công ty mình có thuê nhà cá nhân làm văn phòng, mình có phát sinh một số khoản chi phí sữa chữa văn phòng trước khi sử dụng, trong đó, các chi phí gạch đá đều có hóa đơn, riêng lao động mình thuê cá nhân ở ngoài sữa chữa, nên không có hóa đơn. vậy khoản chi phí thuê người sửa này phải hợp thức như thế nào, hayại ra. mong mọi người chỉ giúp nha

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Chi phí sữa chữa văn phòng

Chàocác bạn, mình đang gặp vấn đề về chi phí thuê lao động.
công ty mình có thuê nhà cá nhân làm văn phòng, mình có phát sinh một số khoản chi phí sữa chữa văn phòng trước khi sử dụng, trong đó, các chi phí gạch đá đều có hóa đơn, riêng lao động mình thuê cá nhân ở ngoài sữa chữa, nên không có hóa đơn. vậy khoản chi phí thuê người sửa này phải hợp thức như thế nào, hayại ra. mong mọi người chỉ giúp nha
Nếu họ làm trong time dài thì ký hđ lđ mùa vụ

T

THANHHUONG08

Sơ cấp
16/4/13
18
1
3
34
KHÁNH HÒA

Họ không làm trong thời gian dài, vì chỉ sữa chữa khoán, nên họ làm trong một tuần thôi.

C

chanthienmy05

Sơ cấp
9/8/13
17
0
1
Thanh Hóa

Bạn nhờ cty nào đó có khả năng xuất được hoá đơn nhân công cho bạn thì phần chi phí nhân công đó mới hợp lý

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Họ không làm trong thời gian dài, vì chỉ sữa chữa khoán, nên họ làm trong một tuần thôi.
cho vào chi phí bt khi quyết toán loại khoản này khỏi chi phí hợp lý.

H

HUYEN TRAN

Guest

Theo mình bạn nên làm hợp đồng giao khoán công việc, khi trả tiền công bạn giữ lại phần thuế TNCN để nộp thay họ. Bạn có thể download mẫu hợp đồng trên web.
thân.

C

chanhung

Guest
15/11/05
4
0
1
Ha noi

Chào bạn
Bạn dùng biểu mẫu này nhé:
Mẫu số: 07- LĐTL
(Ban hành theo QĐ số: 48/2006/QĐ- BTC Ngày 14/9/2006 của Bộ trưởng BTC) bảng thanh toán tiền thuê ngoài(dùng cho thuê nhân công, thuê khoán việc) Chú ý: nếu chi từ 2.000.000 đ /lần trở lên thì nhớ khấu trừ thuế TNCN nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA