Thủ tục đăng ký mẫu hóa đơn?

• Thread starter Baobinhbg
  • Ngày gửi
Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp
Chiều nay em phải đi đăng kí mẫu hóa đơn rồi ạ, nhờ anh chị giúp em thủ tục gồm những việc gì, giấy tờ gì với ạ, tại em phải đi xa nên ngại quay về, em lo không đủ thủ tục lại phải quay về nên nhờ anh chị giúp ạ. em cảm ơn nhiều ạ. em có tra mạng nhưng nhìn trên mạng nhiều thủ tục quá, hỏi người này ngưòi kia thì mỗi ng nói một kiểu ạ. Em chân thành cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Nhờ anh chị giúp em về vấn đề THỦ TỤC ĐĂNG KÍ MẪU HÓA ĐƠN

Chiều nay em phải đi đăng kí mẫu hóa đơn rồi ạ, nhờ anh chị giúp em thủ tục gồm những việc gì, giấy tờ gì với ạ, tại em phải đi xa nên ngại quay về, em lo không đủ thủ tục lại phải quay về nên nhờ anh chị giúp ạ. em cảm ơn nhiều ạ. em có tra mạng nhưng nhìn trên mạng nhiều thủ tục quá, hỏi người này ngưòi kia thì mỗi ng nói một kiểu ạ. Em chân thành cảm ơn ạ.

mẫu HĐ tự in hay đặt in hả b?

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

Đặt in bạn ạ...................

Em có những thủ tục này , thiếu gì anh chị giúp em với
1. Thong báo phát hành hóa đơn
2. Mẫu hóa đơn
3. chứng mình thư công chứng của giám đôc + đăng kí kinh doanh
4. Có cần làm công văn gửi thuế khong ạ ?

5. Trong thông báo phát hành hóa đơn, ngày sử dụng hóa đơn là 5 ngày sau khi đăng kí, vậy có tính thứ bảy chủa nhật không ạ. hôm nay đăng kí thì khi nào dùng được ạ. 4 tháng 8 hay 5 tháng 8 hay một ngày nào ạ? Tại em đang cần gấp hóa đơn ạ. Em cảm ơn mọi người ạ

T

tuyet.dothi.50

Guest

Thế là ok rồi. nhưng nhớ là thông báo phát hành hóa đơn phải theo thông tư 39 mới nhé.ko có lại phải quay về chỉ vì cái chứ Theo QĐ..... như mình hum bữa! còn cái 5 ngày thì ko có quy định nào nói đến t7,cn hay ngày lễ cả

Công văn ko cần nhưng hình như người ta sẽ hỏi bạn là quý/tháng trước cty vạn sử dụng hết bao nhiêu hóa đơn để người ta khống chế số luợng đăng ký lần này đấy

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

Hôm qua mình đi rồi nhưng thuế không cho in 20 quyển, mình đặt in lần đầu mà, thuế chỉ cho in 100 số. mệt quá. làm sao thuyết phục giờ, hợp đồng đặt in kí rồi, 20 quyẻn, mà nay mai xuất nhiều hóa đơn chứ không đâu,

T

tuyet.dothi.50

Guest

KO thuyết phục được đâu.bạn in 20 quyển thì cứ để đó khi sài gần hết 100 số thì làm thông báo phát hành tiếp các quyển còn lại.nó lại khống chế tiếp cứ thế phát hành htooi.khi mình sử dụng nhiều nó mới cho phát hành nhiều. còn lỡ in rồi cứ để đó thôi.

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

@tuyet.dothi.50 cảm ơn bạn . Hôm nay năn nỉ mãi , thế là cho in 200 số bạn ạ, hihi, cũng phải sửa một số nữa nên tuần sau lại đi tiếp. Lúc đầu mình hỏi một người thì biểu là cho in bao nhiêu mới được đặt in bấy nhiêu, nhưng hỏi lại thì biểu là cứ in, dùng tới đâu đăng kí tới đó.....

M

maihuyen18

Sơ cấp
8/6/09
16
0
1
Hà Nội

Tuyet.dothi.50 ơi! mình cug đang gặp trường hợp này, mình định in 5 quyển nhưng nếu căn cứ theo TT39 chắc bên mình chỉ đc phát hành 2 quyển thôi. Mình đang thắc mắc 3 quyển HĐ còn lại (từ số 101-250) nếu năm 2014 chưa được phát hành thì hết năm có phải hủy không hay được sử dụng tiếp sang 2015 nhỉ?

T

tuyet.dothi.50

Guest

Hôm trước mình có hỏi thuế Tân Bình thì họ chỉ trả lời mình là lỡ in rồi thì cứ để đó xài hết lại lên làm thông báo sử dụng tiếp ko so cả. nhưng cái vụ qua năm thì mình ko nghĩ tới nên ko hỏi nhưng mình nghĩ ko vấn đề gì cả nếu ko có TT mới!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA