Hình thức thanh toán vé máy bay

• Thread starter Ngochang1801
  • Ngày gửi
N

Ngochang1801

Sơ cấp
8/11/12
18
0
1
thanh pho ho chi minh
Hôm đi tập huấn lúc nói về TT 10 mình có nghe thuế nói từ giờ tiền thanh toán vé máy bay phải thanh toán qua ngân hàng. Nhưng bên đại lý vé máy bay nói không có quy định đó và mấy công ty khác cũng không cần. Mình tìm trong TT10 để gửi cho đại lý vé máy bay nhưng lại không thấy chi tiết đó. Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Hình thức thanh toán vé máy bay

Hôm đi tập huấn lúc nói về TT 10 mình có nghe thuế nói từ giờ tiền thanh toán vé máy bay phải thanh toán qua ngân hàng. Nhưng bên đại lý vé máy bay nói không có quy định đó và mấy công ty khác cũng không cần. Mình tìm trong TT10 để gửi cho đại lý vé máy bay nhưng lại không thấy chi tiết đó. Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều!

nghĩa là giờ mua vé máy bay muốn tính vào chi phí phải thanh toán qa ngân hàng, kể cả là HĐ dưới 20tr hả bạn?

N

Ngochang1801

Sơ cấp
8/11/12
18
0
1
thanh pho ho chi minh

đúng rồi. Bữa đó thuế nói rõ ràng là phải chuyển qua ngân hàng thì mới chứng minh được là đi công tác cho công ty chứ cứ đưa tiền mặt thì không được.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

đúng rồi. Bữa đó thuế nói rõ ràng là phải chuyển qua ngân hàng thì mới chứng minh được là đi công tác cho công ty chứ cứ đưa tiền mặt thì không được.

phiền nhỉ, đôi khi chỉ có 3 4tr mà đã đến tận đại lý mua rồi lại phải đi ck nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA