Tra cứu thông tin một hoặc nhiều hóa đơn - kiểm tra giá trị sử dụng của hóa đơn

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
N

NguyenNga1989

Guest
25/6/15
5
0
1
34
Phòng CNTT của bạn chắc hack giỏi lắm. Dữ liệu DN ở đâu ra mà cho các bạn ấy viết chương trình và còn update nữa :)
Phần mềm kiểm tra hoá đơn rủi ro của bên em đến tháng 8 thì chính thức triển khai đến các doanh nghiệp trên toàn quốc. hiện nay bên em chỉ dùng nội bộ thôi. Các bác muốn tìm hiểu thêm thì để lại email, em sẽ gửi nội dung phần mềm cho các bác :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenNga1989

Guest
25/6/15
5
0
1
34
Ruby_3108: bác cứ khen quá lời :D Để coi cậu ấy có ko đã rồi mời bình loạn :)
NguyenNga1989: Nếu được thì bạn share cho mình cùng các bạn cùng dùng với, kiểm tra hóa đơn thì tính thường xuyên và liên tục, nếu cứ mỗi lần gọi bạn thì cũng ko tiện lắm đâu nhỉ :)
Phần mềm kiểm tra hoá đơn rủi ro của bên em đến tháng 8 thì chính thức triển khai đến các doanh nghiệp trên toàn quốc. hiện nay bên em chỉ dùng nội bộ thôi. Các bác muốn tìm hiểu thêm thì để lại email, em sẽ gửi nội dung phần mềm cho các bác :)

M

MaiDung2102

Hãy bắt đầu từ nơi kế thúc
Thân chào mấy anh chị e là kt mới ra trường e lam o 1 cty nhỏ e phụ trách phần viết hd lam báo cáo sx và công nợ
Lúc e vào thì có 3 tời hóa đơn bán ra nhưng ko có liên xanh e tiềm hết mội cách ròi ma ko ra
Niếu mất ròi thì e phải lam ntn ak===>>>>>>>>>> làm công văn thông báo mất với cơ quan thuế và chuẩn bị tiền nộp phạt

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Hóa đơn công ty em bắt đầu sử dụng là 1 tháng 5 năm 2012 mà sao trang web lại hiện ngày bắt đầu sử dụng là 1/4/2014 ạ? hóa đơn công ty in vẫn là 9/4/2012 ạ?
như thế có ảnh hưởng gì đến những hóa đơn trước đây công ty em đã xuất không ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hóa đơn công ty em bắt đầu sử dụng là 1 tháng 5 năm 2012 mà sao trang web lại hiện ngày bắt đầu sử dụng là 1/4/2014 ạ? hóa đơn công ty in vẫn là 9/4/2012 ạ?
như thế có ảnh hưởng gì đến những hóa đơn trước đây công ty em đã xuất không ạ?
Các văn bản của DN đang giữ mới là hồ sơ chứng minh, có đầy đủ tính pháp lý.

Các thông tin trên trang thuế mặc dù được bảo đảm bởi cơ quan thuế nhưng tính chính xác còn là 1 vấn đề không thể đáp ứng tháo gỡ ngay được.

Nên bạn yên tâm với hồ sơ mình đang có nhe.

K

kimnganflower

Guest
21/5/15
4
1
3
40

Chào bạn. Bạn gửi giúp mình vào email: kimnganacc@yahoo.com.vn nhé. Thanks bạn nhiều!

K

kyoclover4292

Trung cấp
23/2/13
55
15
8
tphcm
Mình cũng tạo file giống anh Tuấn Nam nhưng sao tra loại nào trang web cũng trả về là không tìm thấy kết quả. File excel 2010 vẫn sử dụng được hả a?

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
cả nhà cho em hỏi với ạ. Em tra cứu hóa đơn thì ghi như này "NNT tạm nghỉ kinh doanh có thời hạn''
Vậy hóa đơn này có được dùng ko?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cả nhà cho em hỏi với ạ. Em tra cứu hóa đơn thì ghi như này "NNT tạm nghỉ kinh doanh có thời hạn''
Vậy hóa đơn này có được dùng ko?
Cty đó chỉ tạm ngừng kinh daonh chứ không phải bỏ trốn nên hóa đơn vẫn hợp lệ, hợp pháp.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
va
Cty đó chỉ tạm ngừng kinh daonh chứ không phải bỏ trốn nên hóa đơn vẫn hợp lệ, hợp pháp.
vâng. Em cảm ơn ạ!
Anh ơi!có cách nào kiểm tra xem người nộp thuế tạm ngừng hoạt động kinh doanh từ tháng nào tới tháng nào ko ạ?
Vì nhỡ họ tạm ngừng kinh doanh trong tháng đó mà vẫn xuất hóa đơn thì hóa đơn vẫn không hợp lệ đúng ko ạ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Bạn có thể yêu cầu đối tác cung cấp thông tin có xác nhận của cơ quan thuế, hoặc nhờ cán bộ thuế của doanh nghiệp tra giúp,...
Nếu họ xuất hóa đơn nhưng có thông báo bằng văn bản rằng có nhu cầu kinh doanh trước thời hạn có xác nhận của cơ quan thuế, vẫn kê khai hóa đơn thì không sao đâu!

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Bạn có thể yêu cầu đối tác cung cấp thông tin có xác nhận của cơ quan thuế, hoặc nhờ cán bộ thuế của doanh nghiệp tra giúp,...
Nếu họ xuất hóa đơn nhưng có thông báo bằng văn bản rằng có nhu cầu kinh doanh trước thời hạn có xác nhận của cơ quan thuế, vẫn kê khai hóa đơn thì không sao đâu!
vâng. em cảm ơn!

P

phihungwww

Sơ cấp
15/1/10
29
1
3
40
ha noi
tại sao em tra nó toàn hiện lên " Không tìm thấy kết quả tra cứu " là sao hả cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA