Hóa đơn lẻ mua ở CCT trên 20tr có phải TT bằng CK

• Thread starter nangthuytinh290
  • Ngày gửi
nangthuytinh290

nangthuytinh290

Guest
12/2/09
56
4
8
Hà Nội
Công ty em có thuê cá nhân làm thầu giờ xin cấp hóa đơn lẻ tại CCT nơi có công trình thi công. Giá trị hóa đơn trên 20tr. Vậy em có cần pải CK mới được tính vào CP hợp lý ko ạ. E đã TT 1 nửa = TM rồi.

Thanks cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buivanhong18391

Sơ cấp
Ðề: Hóa đơn lẻ mua ở CCT trên 20tr có phải TT bằng CK

Công ty em có thuê cá nhân làm thầu giờ xin cấp hóa đơn lẻ tại CCT nơi có công trình thi công. Giá trị hóa đơn trên 20tr. Vậy em có cần pải CK mới được tính vào CP hợp lý ko ạ. E đã TT 1 nửa = TM rồi.

Thanks cả nhà.
Năm 2014 tất cả các loại hoá đơn ko phân biệt hoá đơn VAT hay hoá đơn bán hàng trực tiếp nếu như có giá trị trên 20tr điều phải chuyển khoản qua ngân hàng thì mới dc xem là chi phí hợp lý.
Trường hợp của bạn là hoá đơn trực tiếp mua trên CCT có giá trị trên 20tr và bạn đã tạm ứng 1 phần cho bên nhận thầu thì phần còn lại bạn vẫn có thể chuyển khoản qua ngân hàng bình thường, chú ý là các giấy tờ chứng từ tạm ứng bằng tiền mặt phải đầy đủ và ngày tạm ứng phải trước ngày trên hoá đơn, còn sau khi đã mua hoá đơn trên CCT rồi thì không được tạm ứng bằng tiền mặt nữa.
Chúc bạn thành công !!!

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hóa đơn lẻ mua ở CCT trên 20tr có phải TT bằng CK

Thanks cả nhà.
Để HĐ đó dc đưa hết vào chi phí hợp lý em phải CK hết nhé. số tiền em đã thanh toán bằng TM có thể nhận lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA