Hỏi về kê khai thuế

• Thread starter phuong81192
  • Ngày gửi
P

phuong81192

Guest
31/7/14
2
0
0
hà nội
Vì e mới tiếp xúc với htkk nên anh chị cho e hỏi đơn giản tí là cái bảng kê mua vào bán ra mình lấy từ phần mềm kế toán ra mà muồn liệt kê vào htkk cho nhanh thì có cần đánh lại không ạ? hay là có cách gì để chuyển sang mà không phải nhập lại không ạ? e cảm ơn ạ. đừng ai chê e nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Cho em hỏi về kê khai thuế ạ!

Vì e mới tiếp xúc với htkk nên anh chị cho e hỏi đơn giản tí là cái bảng kê mua vào bán ra mình lấy từ phần mềm kế toán ra mà muồn liệt kê vào htkk cho nhanh thì có cần đánh lại không ạ? hay là có cách gì để chuyển sang mà không phải nhập lại không ạ? e cảm ơn ạ. đừng ai chê e nhé!

Bạn có thể sử dụng mẫu excel mà phần mềm HTKK cung cấp và nhập liệu lại theo các chỉ tiêu trong mẫu đó rồi cập nhật vào phần mềm.
Bạn có thể đọc thêm hướng dẫn sử dụng của phần mềm và tham khảo thêm các topic khác.
Thân!

V

vietnhankt

Sơ cấp
28/7/14
14
1
3
40
Đồng Nai

Bạn đưa dữ liệu vào mẫu bảng kê bán ra, mua vào theo mẫu excel của phần mềm HTKK rồi tải vào trong HTKT , theo mình bạn nên đề nghị nhà cung cấp phần mềm nâng cấp thêm phần kết xuất sang HTKK là tiện nhất, không phải chỉnh sửa gì cả,mình cũng sử dụng phần mềm có chức năng kết xuất tiện lắm

P

phuong81192

Guest
31/7/14
2
0
0
hà nội

Vâng e cảm ơn mọi người ^^

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Như mình đang dùng phần mềm kế toán A-Excel, do phần mềm tương thích với HTKK nên khi xuất ra Excel từ phần mềm rồi tải lên HTKK tại chỗ nhập bảng kê ấy là được luôn mà

L

luatcongdong

Trung cấp
2/7/14
81
1
6
43
535 Kim Mã

Vì e mới tiếp xúc với htkk nên anh chị cho e hỏi đơn giản tí là cái bảng kê mua vào bán ra mình lấy từ phần mềm kế toán ra mà muồn liệt kê vào htkk cho nhanh thì có cần đá

nh lại không ạ? hay là có cách gì để chuyển sang mà không phải nhập lại không ạ? e cảm ơn ạ. đừng ai chê e nhé!

Cái này còn tùy thuộc vào phần mềm mà bên bạn đang sử dụng

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai

@phuong81192: Nếu PMKT ko có chức năng kết xuất sang HTKK thì phải lọc dl và copy thôi !

M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội

Có 2 cách. Nhập trực tiếp trên HTKK hoặc làm trên file excel rồi tải vào

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
Ðề: Hỏi về kê khai thuế

Mình vẫn làm bằng cách kê khai vào file excel rồi tải lên phần mềm :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA