Quy trình và biểu mẫu báo mất hóa đơn GTGT liên 2 của bên mua

• Thread starter tigon88
  • Ngày gửi
T

tigon88

Sơ cấp
9/11/10
16
0
0
35
TP HCM
Trong năm 2013, em có giao chứng từ kế toán năm 2009, 2010, và 2012 cho một người khác để hệ thống lại sổ sách trước khi thuế thanh tra doanh nghiệp. Nhưng việc hệ thống thì k thấy đâu, năm nay em đòi lại hóa đơn, chứng từ thì ng đó nói là không có giữ.
Vậy là bây giờ em phải báo mất toàn bộ hóa đơn 3 năm trên kia cho chi cục thuế. Vậy em cần làm các bước như thế nào? cần biểu mẫu gì để hạn chế mức phạt ạ?
TH1: Báo mât với cơ quan thuế và đi sao y liên 1 của các đơn vị bán về để làm cơ sở kê khai, dù sao thì kiếm được tờ nào hay tờ đó thôi.
TH2: Chuẩn bị tinh thần bị áp thuế, và mức tiền phải đóng cũng k xác định được là bao nhiêu, có lẽ là vài trăm triệu mà cũng có thể là vài tỷ.

Em tính làm báo mất nhưng mà biểu mẫu cũng k có, MẪU THÔNG BÁO MẤT VỚI CƠ QUAN THUẾ LÀ MẪU NÀO NHỈ? EM CÓ TRA CỨU NHƯNG HÌNH NHƯ MẪU BC21 LÀ ĐỂ BÁO MẤT HÓA ĐƠN ĐẦU RA CHỨ K PHẢI TRƯỜNG HỢP CỦA EM.

HY VỌNG CÁC ANH CHỊ GIÚP ĐỠ, EM CẢM ƠN RẤT NHIỀU.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VanAnhCT

Sơ cấp
11/7/14
18
0
0
Việt Nam
Ðề: Quy trình và biểu mẫu báo mất hóa đơn GTGT liên 2 của bên mua

85 lươt xem mà các tiền bối không ai có cao kiến gì cho các đệ tử học hỏi hết sao ạ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Quy trình và biểu mẫu báo mất hóa đơn GTGT liên 2 của bên mua

Trong năm 2013, em có giao chứng từ kế toán năm 2009, 2010, và 2012 cho một người khác để hệ thống lại sổ sách trước khi thuế thanh tra doanh nghiệp. Nhưng việc hệ thống thì k thấy đâu, năm nay em đòi lại hóa đơn, chứng từ thì ng đó nói là không có giữ.
Vậy là bây giờ em phải báo mất toàn bộ hóa đơn 3 năm trên kia cho chi cục thuế. Vậy em cần làm các bước như thế nào? cần biểu mẫu gì để hạn chế mức phạt ạ?
TH1: Báo mât với cơ quan thuế và đi sao y liên 1 của các đơn vị bán về để làm cơ sở kê khai, dù sao thì kiếm được tờ nào hay tờ đó thôi.
TH2: Chuẩn bị tinh thần bị áp thuế, và mức tiền phải đóng cũng k xác định được là bao nhiêu, có lẽ là vài trăm triệu mà cũng có thể là vài tỷ.

Em tính làm báo mất nhưng mà biểu mẫu cũng k có, MẪU THÔNG BÁO MẤT VỚI CƠ QUAN THUẾ LÀ MẪU NÀO NHỈ? EM CÓ TRA CỨU NHƯNG HÌNH NHƯ MẪU BC21 LÀ ĐỂ BÁO MẤT HÓA ĐƠN ĐẦU RA CHỨ K PHẢI TRƯỜNG HỢP CỦA EM.

HY VỌNG CÁC ANH CHỊ GIÚP ĐỠ, EM CẢM ƠN RẤT NHIỀU.
Theo mình nghĩ đây là vấn đề rất nghiêm trọng mất toàn bộ hoá đơn chứng từ trong 3 năm, chứ ko phải mất một vài tờ, trước mắt bạn nên trình bày trước với CB quản lý thuế xem họ cho ý kiến thế nào? rồi bạn hỏi các bước tiếp theo phải làm, có thể cty bạn phải chịu sự kiểm tra của CCT về thuế và việc chấp hành chế độ kế toán và sskt, về việc bị áp thuế cũng có thể xảy ra, bây giờ bạn ko thể làm gì để khắc phục được đâu trừ khi bạn tìm lại đc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA