Khi nào thì làm biên bản hủy hóa đơn,khi nào thì làm biên bản thu hồi, nội dung của hai loại biên bả

• Thread starter dai lun
  • Ngày gửi
D

dai lun

Sơ cấp
29/6/14
15
5
3
38
Lâm Đồng
Mình làm ở HTX và đang xuất hóa đơn bán hàng thông thường. Như mọi lần trước khi viết hóađơn cho khách hàng mà sai một thông tin nào đó thì mình thu lại và làm biên bản hủy hóa đơn, nhưng theo thông tư mới mình thấy hình như chỉ làm biên bản thu hồi là đủ phải không các bạn. Mà nội dung của biên bản thu hồi và biên bản hủy mình thấy cũng gần như nhau, vậy trường hợp hóa đơn mình xuất cho khách hàng rồi, khách hàng không chấp nhận, mình thu về đủ 3 liên thì mình phải làm biên bản gì cho đúng. Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Khi nào thì làm biên bản hủy hóa đơn,khi nào thì làm biên bản thu hồi, nội dung của hai loại biên bản này sao mình thấy gần giống nhau.

Mình làm ở HTX và đang xuất hóa đơn bán hàng thông thường. Như mọi lần trước khi viết hóađơn cho khách hàng mà sai một thông tin nào đó thì mình thu lại và làm biên bản hủy hóa đơn, nhưng theo thông tư mới mình thấy hình như chỉ làm biên bản thu hồi là đủ phải không các bạn. Mà nội dung của biên bản thu hồi và biên bản hủy mình thấy cũng gần như nhau, vậy trường hợp hóa đơn mình xuất cho khách hàng rồi, khách hàng không chấp nhận, mình thu về đủ 3 liên thì mình phải làm biên bản gì cho đúng. Cảm ơn các bạn.

Biên bản thu hồi là đủ bạn à.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Ðề: Khi nào thì làm biên bản hủy hóa đơn,khi nào thì làm biên bản thu hồi, nội dung của hai loại biên bản này sao mình thấy gần giống nhau.

Trong khu vực này chỉ đăng văn bản, bạn không nhìn thông tin của box ah ?? Sao lại hỏi đáp ở đây ?

D

dai lun

Sơ cấp
29/6/14
15
5
3
38
Lâm Đồng

Xin lỗi,mình có thấy mà mình tìm ở dưới không thấy mục hóa đơn, chứng từ nên đã đăng ở đây, mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA